Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng đánh bắt thủy sản bằng phương pháp hủy diệt, kích điện diễn ra hàng ngày tại chân cầu Thảo Long, nhất là vào ban đêm sẽ hủy diệt hệ sinh thái vùng đầm phá. Đề nghị cơ quan chức năng giải quyết triệt để vấn đề này.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 314
Ngày gửi: 19:50 07/07/2021
Hạn xử lý: 19/07/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Về vấn đề người dân phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, cụ thể:

Công an thành phố đã phối hợp Công an các xã Hương Phong, xã Hải Dương cử lực lượng nắm tình hình, phát hiện để xử lý trường hợp kích điện đánh bắt cá. Tuy nhiên, đến nay vẫn chưa phát hiện trường hợp vi phạm. Đối với trường hợp được phản ánh, do hình ảnh cung cấp không rõ nên không xác định được chính xác đối tượng và phương tiện để phục vụ truy xét.

Hiện Công an thành phố vẫn đang tiếp tục huy động lực lượng theo dõi, nắm tình hình, tuần tra phát hiện các đối tượng sử dụng công cụ kích điện để khai thác thủy sản tại địa điểm trên và các con sông khác trên địa bàn để xử lý theo quy định của pháp luật.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 08:38 21/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
chờ tin đến CA thành phố thì thủy sản đi tong, gọi cho CA Phường, xã ngay khi thấy mới ngăn họ được
CDTC (1) - 10:05 21/07/2021
để chụp được hình ảnh cho rõ ràng để cơ quan chức năng xử lý nhỡ chưa xử lý được người vi phạm thì người chụp ảnh bị đối tượng chống đối thì sao.
CDTC (2) - 10:46 21/07/2021
mình chỉ cần mai phục là xử lý được ngay, tình trạng này diễn ra hàng ngày, chờ đến lúc xử lý được thì...
CDTC (2) - 10:50 21/07/2021
vấn đề này, chỉ có quân và dân phòng, trực chiến mới làm được thôi.
CDTC (3) - 11:12 21/07/2021
có lẽ vấn đề này phải có sự vào cuộc của cả hệ thống chính trị mới dứt điểm được.
CDTC (2) - 12:57 21/07/2021
nếu tình trạng này vẫn còn diễn ra tôi tin chắc chắn hệ sinh thái vùng này sẽ không còn ntn nữa đâu. cầu mong cả hệ thống chính trị vào cuộc.
CDTC (2) - 13:01 21/07/2021
THAY VÌ TRẢ LỜI NHƯ VẬY THÌ HÃY CHO SỐ ĐIỆN THOẠI ĐƯỜNG DÂY NÓNG CÁN BỘ HƯƠNG PHONG - HẢI DƯƠNG ĐỂ NGƯỜI DÂN KHI PHÁT HIỆN SẼ GỌI NGAY LẬP TỨC THÌ CÓ TỐT HƠN KHÔNG?
CDTC (4) - 22:12 21/07/2021
mị dân
CDTC (2) - 22:22 21/07/2021
từ chân cầu Thảo Long đến cảng biển Thuận An còn thêm tình trạng Dã cào nữa. Khiếp! còn sinh vật nào còn cơ hội sinh tồn
CDTC (2) - 22:25 21/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Phước Vĩnh (11)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Quán cơm Nhà Nâu, tại địa chỉ 45 Hàn Thuyên, phường Đông Ba, TP Huế thường...
12:58 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5473012
Đang truy cập: 1649
Zalo: 0941260505