Phản ánh, kiến nghị
Cho mình hỏi chỗ này có được phép giữ xe hay không ở Cửa Quảng Đức, đường 23 tháng 8. Giữ xe mà không có phiếu xe, không có bảng giữ xe. Xin cám ơn
Lượt xem: 108
Ngày gửi: 10:28 12/07/2021
Hạn xử lý: 21/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Thuận Hòa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Hòa đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua phản ánh của người dân là thực tế , Đây là địa điểm du lịch, có nhiều người dân đi tập thể dục và có nhiều đối tượng bán hàng rong thường xuyên tụ tập buôn bán sai quy định khi không có lực lượng chức năng túc trực. Địa điểm này thường xuyên mất an ninh trật tự, mất xe và tài sản do người dân đi tập thể dục và tham quan du lịch khi không có người bảo vệ, phường đã cử lực lượng ban bảo vệ dân phố trực gác tại địa điểm này cả ngày và đêm để đảm bảo an ninh trật tự nên phường tạo điều kiện cho lực lượng này giữ xe để có thêm kinh phí để lực lượng này duy trì bảo vệ an ninh trật tự, hạn chế mất tài sản của nhân dân.

UBND phường Thuận Hòa chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:13 02/08/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
nếu vậy thì phải có bảng giữ xe và niêm yết giá. Có số xe đàng hoàng, không thôi mất xe ai chịu trách nhiệm
CDTC (1) - 10:31 02/08/2021
đồng ý, công khai sẽ tốt cho mọi người
CDTC (3) - 11:06 02/08/2021
hài lòng
CDTC (2) - 11:03 02/08/2021
mặt bằng chung giá giữ xe ai cũng nắm, bạn có muốn thu cao cũng không được. Nói thật nhé, bạn gởi xe lúc ra lấy xe, người giữ xe đã biết xe bạn là chiếc nào để dắt đưa tận tay bạn.
CDTC (2) - 11:05 02/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Vietcombank (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5633011
Đang truy cập: 7453
Zalo: 0941260505