Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 13h35 phút ngày 9/7/2021, xe ô tô BKS 75H7519 tại tỉnh lộ 11A, cổng thôn Đồng Bào, Quảng Vinh, Quảng Điền thi công dây điện 1 mình lái xe kéo dây qua đường không có biển báo hay người cảnh báo quá ẩu, sắp gây ra tai nạn. Kính đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 143
Ngày gửi: 13:40 09/07/2021
Hạn xử lý: 12/08/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an huyện Quảng Điền

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an huyện Quảng Điền xác minh, kết quả như sau:    

Từ hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện vi phạm quy định về thi công, bảo trì công trình trong phạm vi đất dành cho đường bộ (quy định tại điểm c, khoản 4, Điều 13 Nghị định 100/2019/NĐ-CP).

Công an huyện Quảng Điền đã lập hồ sơ, thông báo chủ phương tiện đến làm việc vào ngày 02/8/2021. Tuy nhiên, hiện chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Công an huyện Quảng Điền đã gửi thông báo ngăn chặn kiểm định đối với phương tiện trên tại cơ quan đăng kiểm.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

1/2
1
2
Ngày xử lý: 16:32 18/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5475052
Đang truy cập: 2008
Zalo: 0941260505