Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Hue-S.
Ngày 19/02/2021 tôi có phản ánh vấn đề về hạ tầng đô thị thuộc thị trấn Thuận An: “khu vực QL49B qua thị trấn Thuận An (Nguyễn Lữ giao Trấn Hải Thành, đối diện bến xe buýt Thuận An cũ) có ổ gà, bùn đất, ngập nước, dù đã có rào chắn từ trước Tết tới nay nhưng vẫn chưa được xử lý gây mất mỹ quan và ảnh hưởng đến sự an toàn của người đi đường. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra xử lý.” Tuy nhiên vấn đề này cho tới nay (17/03/2021) vẫn chưa được cơ quan, tổ chức nào trả lời. Việc tiếp nhận được lần lượt chuyển từ Sở GTVT, đến UBND Thị trấn, UBND Huyện Phú Vang rồi về lại Thị trấn Thuận An. Cứ mỗi lần đổi tổ chức tiếp nhận như vậy lại dãn thời gian xử lý thêm 1 tuần lễ. Hạn xử lý đến nay đã dời sang ngày 25/03/2021. Nhiều lần tôi chờ sát ngày để lên xem vấn đề mình phản ánh đã được xử lý chưa nhưng mỗi lần như vậy lại thấy đổi tổ chức tiếp nhận và dãn thời gian xử lý. Là người con của xứ Huế thân yêu, tôi luôn mong muốn đóng góp một phần công sức để xây dựng và phát triển quê hương Huế ngày càng “xanh, sạch, sáng”, như tâm nguyện của chủ tịch UBND tỉnh Phan Ngọc Thọ về “Giấc mơ Huế”, cùng Nghị quyết số 54-NQ/TW của Bộ Chính Trị ban hành ngày 10/12/2019 về xây dựng và phát triển Thừa Thiên Huế đến năm 2030 tầm nhìn đến 2045. Tôi rất mong nhận được phản hồi rõ ràng từ Hue-S. Xin chân thành cảm ơn!
1/2
1
2
Lượt xem: 399
Ngày gửi: 22:34 17/03/2021
Hạn xử lý: 29/03/2021
Kết quả xử lý
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh (Trung tâm IOC) kiểm tra và trả lời như sau:

- Theo quy định tại Quyết định 43/2020/QĐ-UBND ngày 04/08/2020 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế Ban hành quy định triển khai hệ thống thông tin phản ánh hiện trường tỉnh Thừa Thiên Huế. Trung tâm tiếp nhận và chuyển phân phối đến các đơn vị xử lý, thời gian xử lý phản ánh trong vòng 07 ngày làm việc.

- Về nội dung của quý Ông/Bà phản ánh, Trung tâm IOC đã tham mưu Sở Thông tin và Truyền thông ban hành văn bản số 587/STTTT-IOC ngày 25/03/2021 về việc báo cáo tình hình chậm trễ trong quá trình xử lý phản ánh hiện trường gửi UBND tỉnh Thừa Thiên Huế xem xét có văn bản chỉ đạo các đơn vị thực hiện nghiêm túc Quyết định số 43/2020/QĐ-UBND ngày 04/08/2020 của UBND tỉnh, đảm bảo thời hạn hạn xử lý phản ánh cũng như thời hạn trả bước trước nếu phản ánh không thuộc thẩm quyền và chức năng của đơn vị xử lý. (Đính kèm văn bản)

Trung tâm IOC kính mong Ông/Bà thông cảm về việc kéo dài thời gian xử lý liên quan đến nội dung Ông/Bà đã phản ánh.

Trung tâm IOC chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới nhằm triển khai hiệu quả hơn nữa hệ thống thông tin phản ánh hiện trường.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 07:58 29/03/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cảm ơn đã trả lời kịp thời! Chúc Hue S hoạt động ngày càng hiệu quả.
CDTC (1) - 08:05 29/03/2021
Đường Lê Quang Quận đi vào khu quy hoạch Hương Long xuống cấp trầm trọng, nhiều ổ gà, đá sỏi lồi lõm, người tham gia giao thông rất nguy hiểm. Đề nghị quý cơ quan quan tâm, xử lý nhanh để đảm bảo an toàn cho người dân. Trân trọng cám ơn.
CDTC (2) - 12:40 29/03/2021
Cám ơn Ông/Bà đã gửi phản ánh góp ý đến Trung tâm. Ông/bà vui lòng tạo phản ánh mới gồm đầy đủ nội dung, hình ảnh hoặc video cần phản ánh và gửi qua ứng dụng Hue-S để Trung tâm có cơ sở chuyển cho các đơn vị kiểm tra và xử lý thông tin phản ánh của Ông/bà. Trân trọng./.
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 15:30 29/03/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 10 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G145649...
11:10 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23754074
Đang truy cập: 779
Zalo: 0941260505