Phản ánh, kiến nghị
Kính đề nghị cơ quan chức năng giải quyết bố trí hàng rào tại khu vực Nam Đài phường Thuận Hoà, TP Huế để đề phòng số thanh niên đến tiêm chích ma tuý hoặc tình trạng đậu xe không đúng nhưng cũng là để bảo vệ an toàn công trình di tích. Thiết nghĩ khu vực ở đường Ông Ích Khiêm đoạn gần đường 23/8 có hàng rào thì rất gọn gàng, sạch sẽ, an toàn nên với vai trò người dân ở trong khu dân cư tôi mong muốn được cơ quan quan tâm.
1/2
1
2
Lượt xem: 1120
Ngày gửi: 15:33 12/03/2021
Hạn xử lý: 23/03/2021
Kết quả xử lý
Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Khu vực Ông/Bà đề nghị lắp đặt hàng rào là eo bầu Nam Minh, nằm sát Quan Tượng Đài. Tiếp thu phản ánh của Ông/Bà, Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế đã chỉ đạo đơn vị chức năng khảo sát, đề xuất phương án lắp hàng rào nhằm bảo vệ công trình di tích, đảm bảo mỹ quan khu vực và tránh tình trạng đậu đỗ xe ô tô không đúng quy định.

Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:45 26/03/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (501)
Công an Thành phố Huế (147)
Công an Thị xã Hương Thủy (51)
Công an huyện A Lưới (22)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Báo cáo khu vực đền tưởng niệm Liệt sĩ huyện Quảng Điền môi trường xung...
06:47 02/02/2023
Phản ánh về việc xóm nuôi nhiều chó thả rong ở trong xóm rất nguy hiểm...
00:18 02/02/2023
Điện đường đối diện số 84 Võ Xuân Lâm, thôn Chiết Bi, xã Thủy Tân, TX Hương...
19:39 01/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 24931441
Đang truy cập: 7195
Zalo: 0941260505