Phản ánh, kiến nghị
Trung tâm hành chính công thành phố Huế có đặt 1 bình lọc nước phục vụ người dân đến giao dịch công việc để sử dụng. Tuy nhiên lại không có cốc (ly) để rót uống (ảnh chụp lúc 10g ngày 12/3/2021). Vậy đề nghị Trung tâm bố trí cốc (nhựa hoặc giấy) để sử dụng.Trân trọng.
Lượt xem: 727
Ngày gửi: 10:05 12/03/2021
Hạn xử lý: 23/03/2021
Kết quả xử lý
UBND Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà góp ý, Ủy ban nhân dân thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Ủy ban nhân dân thành phố Huế có bố trí 02 máy lọc nước nóng lạnh để phục vụ nhu cầu của công dân khi đến làm việc tại trụ sở khu B - tòa nhà Trung tâm Hành chính thành phố (phục vụ công dân đến giao dịch hồ sơ thủ tục hành chính tại Trung tâm Hành chính công và công dân đến Ban tiếp công dân thành phố). Trung tâm Hành chính công thành phố luôn cung cấp ly uống nước (ly giấy sử dụng 01 lần) để phục vụ bà con đảm bảo vệ sinh, an toàn. Tại thời điểm Ông/Bà kiến nghị, Trung tâm Hành chính công có thể chưa bổ sung ly giấy kịp thời (việc bổ sung ly giấy được thực hiện thường xuyên liên tục hàng ngày). Trong thời gian đến, Trung tâm sẽ lưu ý việc bổ sung ly uống nước kịp thời.

UBND thành phố chân thành cảm ơn góp ý của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được góp ý, phản ánh của trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:54 23/03/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (501)
Công an Thành phố Huế (147)
Công an Thị xã Hương Thủy (51)
Công an huyện A Lưới (22)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Điện đường đối diện số 84 Võ Xuân Lâm, thôn Chiết Bi, xã Thủy Tân, TX Hương...
19:39 01/02/2023
Tại kiệt 8 thôn Vân Dương, phường Thuỷ Vân, TP Huế có 2 cột đèn cột số...
18:24 01/02/2023
Buôn bán hàng rong lấn chiếm lòng lề đường Hoàng Hoa Thám gây ùn tắc giao...
17:45 01/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 24930967
Đang truy cập: 6983
Zalo: 0941260505