Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Hue-S. Hôm nay, tôi có ghé khu vực cầu Bán Nguyệt, thuộc khu vực đường đi bộ đối diện Cửa Nhà Đồ (đường Lê Duẩn, P. Thuận Hoà). Tại đây có bãi giữ xe, tôi không biết là tự phát hay có cấp phép mà lại thu phí mỗi xe máy với giá 10.000đ, chỉ ghi một vài thông tin trên vé mà không thấy con dấu nào trên vé xe và không có niêm yết giá để người tham quan có thể biết thông tin giá phí.
Đặc biệt là lúc tôi dắt xe về cũng không có nhân viên nào đến kiểm tra hay thu vé xe cả, thật đáng quan ngại về tính an toàn tài sản.
Rất mong quý cơ quan đơn vị có thể hồi đáp thông tin về vấn đề này. Xin cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 986
Ngày gửi: 18:02 13/02/2021
Hạn xử lý: 26/02/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Thuận

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Thuận kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường tiếp nhận được thông tin về việc “Phản ánh về việc thu vé giữ xe thuộc khu vực đường đi bộ đối diện cửa Nhà Đồ", UBND phường đã chỉ đạo Tổ Đô thị, Công an phường phối hợp giải quyết. Vào ngày 17/02/2021, UBND phường đã kiểm tra. Bãi giữ xe này do ông Hà Thúc Anh - Thường trú tại: 2/205 Lê Duẩn, phường Phú Thuận Thành Phố Huế giữ. Việc trông giữ xe của ông Hà Thục Anh là sai quy định; tại thời điểm làm việc, việc phản ánh về thu phí cao là không có căn cứ để xử lý. UBND phường đã lập biên bản vi phạm hành chính, đã thu giữ vé giữ xe và yêu cầu ông Hà Thúc Anh chấm dứt việc giữ xe tại khu vực này. Ngày 24/02/2021, UBND phường đã ra Quyết định xử phạt vi phạm hành chính với số tiền 2.500.000đ (Hai triệu, năm trăm nghìn đồng).

UBND phường cám ơn sự phản ánh kịp thời của quý ông(bà), rất mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian đến. Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 11:22 24/02/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
UBND phường buông lỏng quản lí.
CDTC (1) - 14:05 26/02/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (35)
VNPT Thừa Thiên Huế (30)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
VTVcab tại Huế (17)
Phường Phú Bài (14)
UBND Thành phố Huế (10)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển Cụm Công nghiệp thành phố Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
Đây là lần thứ 4 các em nhỏ ở xóm bị chó nhà ông Khoát cư ngụ tại thôn...
00:17 23/06/2021
Khu vực tưởng niệm Anh Hùng tại sân banh Tây Lộc, tình trạng con nghiện...
09:46 21/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cầu Trường Tiền có một số cây đèn không đỏ. Cụ thể các cây đèn mang mã...
19:59 01/08/2021
Đường liên thôn Ngọc Anh (đường xóm 6 KQH Ngọc Anh), phường Phú Thượng,...
19:45 01/08/2021
Nhiều bóng đèn B84 khu đô thị Phú Mỹ Thượng không đỏ nhiều tháng nay. Kính...
19:01 01/08/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 3862591
Đang truy cập: 3394
Zalo: 0941260505