Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Phát triển quỹ đất thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:
Liên quan đến việc người dân chưa đấu nối được nguồn điện sinh hoạt tại tại khu quy hoạch Nguyễn Khoa Chiêm (khu đất xen ghép thửa 354 (96), tờ bản đồ 43, phường An Tây), mặc dù đã có hệ thống cột điện, dây điện hạ thế làm bất tiện cho các hộ dân trúng đấu giá đất sinh sống tại khu quy hoạch.
Dự án Hạ tầng kỹ thuật khu đất xen ghép thửa 354 (96), tờ bản đồ 43, phường An Tây được UBND Thành phố Huế giao cho Trung tâm phát triển quỹ đất thành phố Huế làm chủ đầu tư, đã được thi công hoàn thành. Hiện nay, Trung tâm đang khẩn trương phối hợp với Điện lực Nam Sông Hương đẩy nhanh tiến độ đấu nối cấp điện vào hệ thống của khu vực để có nguồn điện sinh hoạt cho các hộ dân tại khu vực này trong thời gian sớm nhất. Sau khi thực hiện xong việc đấu nối hệ thống cấp điện, Trung tâm sẽ thông báo cho các hộ trúng đấu giá tại dự án liên hệ các đơn vị Công ty Điện lực Bắc Sông Hương để hợp đồng lắp đặt điện sinh hoạt.
Trung tâm chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.