Kính chào Ông/Bà.
Về câu hỏi của quý Ông/Bà, Bảo hiểm xã hội tỉnh Thừa Thiên Huế trả lời như sau:
Qua thông thông quý Ông/Bà cung cấp, như vậy Ông/Bà đã được cơ quan Bảo hiểm xã hội cấp mã số định danh (mã số BHXH). Quý Ông/Bà sử dụng mã số này để tiếp tục tham gia BHXH, BHYT; Khi thẻ chuẩn bị hết giá trị sử dụng, Ông/Bà có thể đến bất kỳ đại lý thu nào trên địa bàn tỉnh, gồm Đại lý thu Bưu điện tỉnh, Bưu điện huyện, Đại lý thu PVI, Đại lý thu UBND các xã, phường thị trấn...gặp nhân viên đại lý thu để thực hiện kê khai Tờ khai tham gia, điều chỉnh thông tin BHXH, BHYT (Mẫu TK1-TS); và nộp tiền tham gia Bảo hiểm y tế mà không phải cung cấp bất kỳ giấy tờ tùy thân nào cả.
Bảo hiểm xã hội tỉnh chân thành cảm ơn câu hỏi của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được câu hỏi, phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.