Kính chào Ông/Bà.
Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND thị xã Hương Trà đã chỉ đạo Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng khu vực kiểm tra, xử lý, kết quả trả lời như sau:
Dự án Hạ tầng kỹ thuật khu dân cư thôn Triều Sơn Trung, xã Hương Toàn đã thi công hoàn thành khoảng 85% khối lượng, trong đó có hạng mục cấp nước. Riêng hạng mục điện sinh hoạt đang hoàn thiện hệ thống tiếp địa. Trước đó, Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng khu vực thị xã đã yêu cầu đơn vị thi công là Công ty TNHH Tân Bảo Thành hoàn thiện hệ thống cấp điện, cấp nước sinh hoạt nhằm đảm bảo quyền lợi cho các tổ chức, cá nhân trúng đấu giá quyền sử dụng đất; đồng thời Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng khu vực đã gửi các thủ tục liên quan đến việc đấu nối với hệ thống điện do Điện lực Hương Trà quản lý. Theo yêu cầu của Điện lực Hương Trà sau khi đơn vị thi công đảm bảo các hạng mục thì điện lực sẽ lập thủ tục đấu nối với hệ thống theo quy định. Riêng hệ thống cấp nước sinh hoạt đơn vị thi công đã đấu nối vào mạng của nhà máy nước. Ngày 27/3/2020, trong buổi làm việc với chủ đầu tư, đơn vị thi công cam kết sẽ hoàn thiện hệ thống cấp nước, cấp điện sinh hoạt trước ngày 10/4/2020.
UBND Thị xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.