Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty CP Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) kiểm tra và trả lời như sau:
- Các cột thép được lắp trong kiệt 268 Điện Biên Phủ mà Ông/Bà phản ánh là của Công ty điện lực Thừa Thiên Huế đầu tư lắp đặt để phục vụ việc cấp điện.
- Công ty được UBND thành phố giao quản lý, vận hành và duy trì hệ thống chiếu sáng trên địa bàn thành phố, tuy nhiên việc quyết định đầu tư, lắp đặt hệ thống chiếu sáng là thẩm quyền của UBND thành phố Huế; Công ty sẽ sớm đề xuất UBND Thành phố xem xét bố trí kinh phí để lắp đèn chiếu sáng tại kiệt 268 Điện Biên Phủ.
Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.