Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh mức thu phí quá cao khi ra vào bến bãi tại bến xe Đông Ba (sát chợ Đông Ba, TP Huế). Phí vào bến 20,000₫/lượt xe ô tô. Trong khi các bến xe khác tối đa là 10,000₫ cũng tại thành phố Huế. Đề nghị các cơ quan có thẩm quyền rà soát lại mức thu phí trên có đúng đưa vào ngân sách không? Mức thu phí trên đã hợp lý hay chưa? Tại sao trên cùng một địa bàn, cùng là bến bãi xe lại có các mức giá chênh lệch quá lớn như vậy?
Lượt xem: 56
Ngày gửi: 14:42 06/07/2021
Hạn xử lý: 15/07/2021
Kết quả xử lý
Ban Quản lý Bến xe thuyền

Kính chào Ông /Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban quản lý Bến xe thuyền thành phố Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Giá thu xe ô tô đậu đỗ trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế thực hiện theo Quyết định số 12/2021/QĐ-UBND ngày 04/3/2021 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về Quy định giá Dịch vụ trông giữ xe ô tô trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế. Mức thu đã được niêm yết công khai tại Bến xe. Xe của Ông/Bà là xe tải, có trọng tải dưới 2,5 tấn, mức thu theo quy đinh tại Quyết định số 12/2021/QĐ-UBND ngày 04/3/2021 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế là 20.000 đồng/phương tiện (Mục 2: Các điểm trông giữ xe công cộng; Phụ lục 1, Kèm theo QĐ số: 12). (Đính kèm QĐ số 12/2021/QĐ_UBND ngày 04/3/2021 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế)

Ban quản lý Bến xe thuyền Thành phố Huế, cảm ơn phản ánh của quý Ông/ Bà và mong tiếp tục nhận được phản ảnh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
Ngày xử lý: 16:45 30/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
chấp nhận
CDTC (1) - 17:56 30/07/2021
phản ánh nhưng ko nắm thông tin.
CDTC (2) - 18:49 30/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5632608
Đang truy cập: 7417
Zalo: 0941260505