Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị (Ban) đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:
Dự án Khu đô thị Mỹ Thượng thuộc địa bàn huyện Phú Vang do Tổng công ty Cổ Phần Xây dựng Điện Việt Nam làm chủ đầu tư. Hiện nay, dự án này đã cơ bản hoàn thành nhưng chủ đầu tư chưa tiến hành bàn giao chính thức các hạng mục Hạ tầng kỹ thuật và Chủ đầu tư đang có trách nhiệm quản lý khu vực này.
Trong thời gian vừa qua, sau khi nhận được phản ánh của người dân, Ban đã nhiều lần làm việc và có văn bản đến Tổng công ty Cổ phần xây dựng điện Việt Nam để đề nghị Tổng công ty khắc phục các tồn tại nhưng đến nay Tổng công ty vẫn chưa thực hiện. Việc này đã nằm ngoài thẩm quyền giải quyết của Ban nên để có cơ sở báo cáo xin ý kiến của UBND tỉnh Ban sẽ tổ chức cuộc họp với các Sở, Ngành có liên quan nhằm có hướng xử lý dứt điểm, thời gian tổ chức cuộc họp: ngày 14/1/2019 (có giấy mời kèm theo).
Ban chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.
File đính kèm: