Kính chào Ông/Bà.
Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND thị xã Hương Trà đã chỉ đạo UBND xã Hương Vinh chủ trì phối hợp cơ quan liên quan tiến hành kiểm tra, xử lý, kết quả trả lời như sau:
Hệ thống điện đường từ trụ sở UBND xã Hương Vinh về thôn Minh Thanh đã được xây lắp và đưa vào sử dụng năm 2015, qua thời gian sử dụng hiện nay một số bóng điện ở tuyến đường này đã bị hư hỏng. Vào tháng 6 năm 2019, UBND xã đã tiến hành sửa chữa các bóng đèn điện bị hỏng ở tuyến đường này với số lượng 25 bóng (bao gồm 02 bóng điện như phản ánh của quý Ông/Bà) với tổng số tiền là 47.227.000 đồng. Nhưng hiện nay trong 02 bóng điện như Ông/Bà phản ánh: Có 01 bóng bị hỏng và 01 bóng bị chập điện của mạng lưới điện hạ thế nên không sửa được.
Dự kiến trong tháng 02/2020, UBND xã Hương Vinh sẽ bố trí ngân sách để sửa chữa các bóng đèn đường bị hỏng nhằm đảm bảo cho người dân tham gia giao thông và đảm bảo an ninh trật tự ở tuyến đường này.
UBND Thị xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được các góp ý, phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.