Kính chào Ông/Bà.
Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND thị xã Hương Trà đã chỉ đạo UBND phường Tứ Hạ kiểm tra, xử lý, kết quả trả lời như sau:
Hệ thống điện chiếu sáng tại đường Trần Quốc Tuấn được đầu tư xây dựng từ năm 2005 đến nay hệ thống đã cũ phát sinh nhiều hư hỏng, chập, chạm. Hiện nay phường Tứ Hạ chưa có đội ngũ chuyên trách quản lý và bảo trì hệ thống điện chiếu sáng đồng thời phương tiện, thiết bị phục vụ công tác sửa chữa cũng không có, nên hàng năm UBND phường Tứ Hạ hợp đồng đơn vị thi công tiến hành sửa chữa hệ thống điện 02 lần/01 năm vào thời gian giữa năm và cuối năm, nên trong những năm qua hệ thống điện chiếu sáng tại đường Trần Quốc Tuấn cũng được sửa chữa bảo trì thời gian như trên.
UBND phường Tứ Hạ đã hợp đồng với công ty TNHH xây lắp điện Minh Châu tiến hành khảo sát sửa chữa toàn bộ hệ thống điện chiếu sáng trên địa bàn trong đó có tuyến đường Trần Quốc Tuấn. Hiện nay hệ thống điện chiếu sáng tuyến đường trên đã sửa chữa khắc phục và hoạt động ổn định.
UBND thị xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.