Thiếu cây xanh, bóng mát.
Chúng tôi là những người dân ở tại đường Mạc Đĩnh Chi, phường Gia Hội phản ánh một việc như sau:
Công trình môi trường đang làm lề đường sát vách tường của trường Tiểu học Phú Cát chỉ có một hố trồng cây trên đoạn đường 60m (từ cổng Trường đến số nhà 61 Mạc Đỉnh Chi) vì thế không đủ bóng mát cho học sinh đi học, người đi đường, phụ huynh đón con em vào giờ tan trường 10:30, giờ đi học 13h và buổi chiều 16 giờ 30 hàng ngày rất nắng.
Thực hiện chủ trương của tỉnh về phong trào "xanh, sạch, sáng" chúng tôi đề nghị công ty môi trường làm lề đường thoát nước điều chỉnh hố trồng cây thích hợp: có từ 2 đến 3 cây để phụ huynh học sinh đón các cháu về, các cháu đi học và người đi đường có không khí xanh mát mẻ hơn.
1/4
![](/UploadFiles/PhanAnh/2024/08/IMG_20240805_061304.jpg)
Lượt xem: 12
Ngày gửi: 20:13 11/08/2024