Phản ánh, kiến nghị
Hiện tại khu vực giáp ranh giữa phường Phường Đúc và phường Thủy Xuân (khu tái định cư Lịch Đợi). Có trên 20 hộ dân đang rơi vào trường hợp không rõ mình thuộc địa phận của phường nào. Giấy tờ (hộ khẩu, sổ đỏ, giấy tờ cá nhân) đều thuộc phường Phường Đúc nhưng địa chính lại của phường Thủy Xuân. Bây giờ rất nhiều người không biết phải làm sao. Lụt lội không có cán bộ Thủy Xuân hay Phường Đúc về kêu gọi nhân dân đề phòng hay cảnh báo. Về sức khỏe trẻ em phát thuốc Vitamin A cho trẻ thì bị đẩy lên Thủy Xuân trong lúc giấy tờ là của Phường Đúc. Bây giờ điều mong muốn nhất của mọi người khu vực này là được biết rõ hiện tại mình thuộc sự quản lí của Phường nào. Kính mong giải quyết nhanh gọn về vấn đề này giúp người dân khu vực này. Cảm ơn cán bộ.
Lượt xem: 693
Ngày gửi: 23:16 03/12/2020
Hạn xử lý: 16/12/2020
Kết quả xử lý
Phường Phường Đúc; Phường Thủy Xuân

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Xuân kiểm tra và trả lời như sau:

Qua kiểm tra thực địa thì các hộ dân theo phản ánh có nhà và đất thuộc địa giới hành chính phường Thủy Xuân, tuy nhiên, hộ khẩu thuộc phường Phường Đúc. Vừa qua Theo Đề án 513 của Chính Phủ về địa giới hành chính thì các hộ này sẽ được chuyển về phía địa giới hành chính phường Phường Đúc. Vừa qua phường Phường Đúc và Phường Thủy Xuân đã kí xác nhận ranh giới trên bản đồ địa chính theo địa giới hành chính mới theo Đề án. Hiện UBND tỉnh đã có Văn bản trình Bộ Tài nguyên Môi trường thẩm định và đang chờ phê duyệt. UBND phường đã gởi công văn xin ý kiến chỉ đạo của UBND thành phố về các trường hợp này. (Đính kèm văn bản)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 15:52 17/12/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
UBND Thành phố Huế (3)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 44 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G137395...
11:23 09/08/2022
Vào lúc 16 giờ 28 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G123994...
11:13 09/08/2022
Vào lúc 16 giờ 08 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75B117827...
11:04 09/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20001425
Đang truy cập: 10372
Zalo: 0941260505