Phản ánh, kiến nghị
Ăn xin ở đường Hà Nội- Tp Huế. Buổi chiều hàng ngày thường hay có đối tượng dẫn theo em gái nhỏ ngồi ở Cột đèn tín hiệu giao thông đường Hà Nội, ngã tư Hà Nội- Lê Lợi hoặc ngã 5 Hà Nội - Nguyễn Tri Phương, ăn xin người qua lại. Nhờ cấp chính quyền giải quyết, chứ làm mất hình ảnh Thành phố du lịch và tội em nhỏ quá.
1/2
1
2
Lượt xem: 215
Ngày gửi: 15:13 12/07/2021
Hạn xử lý: 21/07/2021
Kết quả xử lý
Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Đội Quản lý đô thị thành phố Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua nội dung phản ánh, Lãnh đạo Đội Quản lý đô thị đã phân công lực lượng chức năng, tuần ra, theo dõi tại các địa điểm nói trên; tuy nhiên, qua kiểm tra nhiều đợt lực lượng chức năng Đội Quản lý đô thị chưa phát hiện trường hợp như nội dung phản ánh, có thể 2 mẹ con đã di chuyển đến địa điểm khác.

Trong thời gian tới lực lượng chức năng Đội Quản lý đô thị tiếp tục tuần tra theo dõi, đồng thời tăng cường công tác phối hợp chính quyền địa phương thuộc địa giới hành chính phường Phú Nhuận, Vĩnh Ninh, kịp thời chỉ đạo bộ phận cốt cán cơ sở (Cảnh sát khu vực, tổ trưởng dân phố, mặt trận, đoàn thành niên, …) tăng cường công tác kiểm tra, nếu phát hiện kịp nhắc nhở đề nghị bà không tiếp tục thực hiện hành vi ăn xin, làm mất mỹ quan đô thị tại tuyến phố trung tâm, ảnh hưởng đến sức khỏe con trẻ như hình ảnh đã nêu ở trên.

Trường hợp không chấp hành, lập lại nếu phát hiện, kịp thời liên hệ Đội Quản lý đô thị để xác minh đối tượng, lập thủ tục để tập trung đối tượng đến trung tâm nuôi dưỡng theo đúng quy định tại Quyết định Số: 55/2017/QĐ-UBND của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về Quy định tập trung người lang thang.

Đội Quản lý đô thị chân thành cám ơn những thông tin mà Ông(Bà) phản ánh trong thời gian quan và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:09 30/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (65)
Công an huyện Quảng Điền (28)
Công an Thành phố Huế (14)
Viettel Thừa Thiên Huế (12)
UBND Thành phố Huế (3)
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 30 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H155228...
22:43 14/08/2022
Vào lúc 11 giờ 26 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H168114...
22:36 14/08/2022
Vào lúc 11 giờ 22 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H145006...
22:33 14/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20162008
Đang truy cập: 3367
Zalo: 0941260505