Phản ánh, kiến nghị
Xã rác bừa bãi nơi công cộng, cần được quan tâm xử lý. Cảnh quang phố đi bộ hai bên bờ sông Hương được lãnh đạo quan tâm đầu tư xây dựng, tạo nên diện mạo đô thị Huế ngày càng xanh, sạch, đẹp hơn. Sáng sớm và chiều tối người dân đổ về đây đi bộ, thể dục, Yoga, chèo thuyền Sub, cầu cá thư giãn rất an bình vui vẻ. Tuy nhiên còn một số người dân rất vô ý thức, ăn uống xã rác bừa bãi (mặc dù có thùng rác gần đó chỉ cách chưa tới 5m), nhìn hết sức phản cảm và dơ dáy.
Rất mong CQĐP, các ban ngành tăng cường công tác quản lý giám sát và xử lý triệt để, kết hợp tuyên truyền nâng cao ý thức của người dân, bên cạnh cần có chế tài xử lý và phạt lao động công ích cùng các anh chị công trình đô thị và công ty cây xanh đi dọn dẹp rác đường phố và nơi công cộng, nhằm giáo dục ý thức cho một số bộ phận người dân đang còn thiếu ý thức giữ gìn vệ sinh môi trường để Huế ngày càng xanh sạch đẹp hơn.Chân thành cảm ơn.
Lượt xem: 202
Ngày gửi: 06:28 05/07/2021
Hạn xử lý: 14/07/2021
Kết quả xử lý
Trung tâm Công viên cây xanh Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Công viên Cây xanh Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Trung tâm Công viên Cây xanh Huế đã tiến hành nhắc nhở người dân khi vui chơi tại các khu vực ven sông không được xả rác bừa bãi, gây mất vệ sinh môi trường. Bên cạnh đó, Trung tâm cũng đã bố trí thùng rác và thường xuyên có công nhân thu dọn vệ sinh.

Trung tâm chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:41 12/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nên lắp thêm camera giám sát những điểm người dân thường xuyên xã rác tại cầu đi bộ gỗ Lim, bến Đã Vàng, chân cầu Phú Xuân, chân cầu Trường Tiền... có chế tài xử phạt và lao động công ích dọn dẹp rác thải nơi công cộng... nhằm nâng cao ý thức giữ gìn vệ sinh chung của người dân, góp phần làm cho Huế ngày càng "xanh - sạch - đẹp" hơn, thanks
CDTC (1) - 16:57 12/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20035380
Đang truy cập: 8508
Zalo: 0941260505