Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan chức năng, các địa phương mới nhập vào thành phố, đây là niềm vui chung của những gia đình có được vinh dự ấy. Nhân dịp sáp nhập này, tôi đề nghị chính quyền Thành Phố cho đặt tên đường và đánh số nhà cố định để nhân dân thuận tiện trong mọi giao dịch. Tôi ở Xã Phú Thượng từ năm 1975 đến nay, đường xá ơ đây vẫn tự do nhân dân tự đặt tên và số nhà. Nhiều tuyến đường, số nhà do nhân dân tự đặt không hợp lý và chồng chéo nhau, vì vậy tôi mạnh dạn kiến nghị với lãnh đạo Thành Phố cho khảo sát đặt tên đường và đánh số nhà, giúp cho công tác quản lý cũng như mọi giao dịch của nhân dân được thuận lợi. Xin trân trọng cảm ơn.
Lượt xem: 331
Ngày gửi: 13:09 10/07/2021
Hạn xử lý: 21/07/2021
Kết quả xử lý
Phòng Văn hóa và Thông tin thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Văn hóa và Thông tin thành phố Huế xin ghi nhận ý kiến đề xuất của Ông/Bà.

Đồng thời, căn cứ chức năng nhiệm vụ được giao, Phòng Văn hóa và Thông tin thành phố Huế sẽ phối hợp với các cơ quan, đơn vị liên quan chủ động xây dựng Kế hoạch khảo sát các tuyến đường chưa được đặt tên của phường Phú Thượng và các xã, phường, thị trấn mới được sáp nhập vào thành phố Huế trong Chương trình công tác năm 2022 và những năm tiếp theo. Phòng Văn hóa và Thông tin thành phố Huế chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và rất mong tiếp tục nhận được các phản ánh của Ông/Bà trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:45 14/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Kính gửi : UBND các cấp và Giám đốc sở Giáo dục Tình hình dịch bệnh đang rất đáng lo ngại , nhưng các thày cô mở lớp dạy thẻm khắp nơi , từ các cháu chuẩn biết vào lớp 1 đến học sinh caps THPT , việc này ko thấy ai có ý kiến hết , trong khi đó phụ huynh rất lo nhueng không cho con dfi học thì ngại thày cô . Chính vì vạy tôi đề nghị Sở GDdT và UB các cấp cần chans chỉnh sớm để không phải ân hận khi có vụ việc cẩy ra
CDTC (1) - 18:41 18/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20035751
Đang truy cập: 8769
Zalo: 0941260505