Phản ánh, kiến nghị
Khi cấp Căn cước công dân, đề nghị công an cấp thêm giấy xác nhận số chứng minh nhân dân luôn để người dân thuận tiện trong việc sử dụng và giao dịch tại các cơ quan, tổ chức. Xin cám ơn
Lượt xem: 529
Ngày gửi: 17:34 01/06/2021
Hạn xử lý: 11/06/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế trả lời như sau:

Trên thẻ căn cước công dân của mỗi người dân đều có một mã QR riêng biệt được cấp bởi Bộ Công an, mã QR trên lưu thông tin, cũng như số Chứng minh nhân dân cũ của Công dân. Để tạo điều kiện thuận lợi cho công dân trong việc thực hiện các giao dịch hành chính, dân sự, các cơ quan, tổ chức, đơn vị có thể sử dụng chức năng quét mã QR code để kiểm tra thông tin nhân thân, số Chứng minh nhân dân của công dân trên thẻ Căn cước công dân (thông tin trong mã QR code đã được Bộ Công an xác thực), không yêu cầu công dân xuất trình giấy xác nhận số Chứng minh nhân dân.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 17:28 05/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
xin hỏi đã làm CCCD tại Trung tâm hành chính công Thành phố ngày 1/3/2021, nhưng đêm nay không có ai liên hệ để nhận lại CCCD? liệu CCCD của tôi có bị thất lạc?
CDTC (1) - 18:34 05/06/2021
giống tôi
CDTC (3) - 22:17 06/06/2021
mình cũng vậy từ ngày 19/03 đi làm căn cước ( thẻ chứng minh của mình bị hư) giờ làm việc ko có chứng minh ko làm được gì hết
CDTC (4) - 07:40 07/06/2021
ngày 24/5 tôi có đăng lên nhờ Hue-s hỏi jum, hạn là 2/6 sẽ có kết quả 🍑, nhưng hôm 7/6 nhưng vẫn ko có câu trả lời
CDTC (1) - 06:27 07/06/2021
câu trả lời là bộ chưa chuyển vào. khi nào có sẽ gọi 😎
CDTC (3) - 12:02 07/06/2021
cho tôi hỏi. anh tôi hiện đang tạm trú ở Ngoài Hà Nội và hộ khẩu thì vẫn ở Huế . Nhưng trong HK không có ghi ngày sinh. muốn điều chỉnh thì phải làm sao ? cám ơn
CDTC (5) - 17:04 22/06/2021
sáng nay xe tải biển số 22 chở vải đổ ngay bến giữ xe chợ đông ba gần cầu gia hội , không biết có tin cậy gì không về chống dịch tại sao xe này lại lọt vào trong thành phố như vậy nếu có dịch thì huế cũng mệt lắm đây
CDTC (6) - 09:59 23/06/2021
làm từ t4 đến giờ vẫn chưa có
CDTC (7) - 14:16 01/07/2021
Toi moi cai dat Hue S. Rat hoan nghenh Hue S da lang nghe va giai quyet nguyen vong cua nguoi dan.
CDTC (8) - 18:03 06/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (35)
VNPT Thừa Thiên Huế (30)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
VTVcab tại Huế (17)
Phường Phú Bài (14)
UBND Thành phố Huế (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Vietcombank (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển Cụm Công nghiệp thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
Đây là lần thứ 4 các em nhỏ ở xóm bị chó nhà ông Khoát cư ngụ tại thôn...
00:17 23/06/2021
Khu vực tưởng niệm Anh Hùng tại sân banh Tây Lộc, tình trạng con nghiện...
09:46 21/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cầu Trường Tiền có một số cây đèn không đỏ. Cụ thể các cây đèn mang mã...
19:59 01/08/2021
Đường liên thôn Ngọc Anh (đường xóm 6 KQH Ngọc Anh), phường Phú Thượng,...
19:45 01/08/2021
Nhiều bóng đèn B84 khu đô thị Phú Mỹ Thượng không đỏ nhiều tháng nay. Kính...
19:01 01/08/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 3863705
Đang truy cập: 3920
Zalo: 0941260505