Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị các nghành chức năng tuần tra kiểm soát cát loại xe bên chở đất đá chạy qua tuyến đường Dạ lê Phường Thuỷ Phương Thị xã Hương Thuỷ. Các loại xe ben chở đất đá quá tải, chạy phóng nhanh, vượt ẩu, chạy lấn làn đường, bấm còi liên tục, đất đá rơi vãi khắp nơi. Dễ xảy ra tai nạn nhưng không thấy một ai tuần tra xử lý
Lượt xem: 239
Ngày gửi: 19:14 10/07/2021
Hạn xử lý: 21/07/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thị xã Hương Thủy

Kính chào Ông/Bà.

Về vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, cụ thể:

Thực hiện chức năng nhiệm vụ được giao, hàng tuần, Công an thị xã Hương Thủy đều xây dựng kế hoạch tuần tra kiểm soát trên các tuyến đường, đồng thời phối hợp với lực lượng Thanh tra giao thông tiến hành xử lý các trường hợp vi phạm, trong đó có tuyến đường Dạ Lê thuộc phường Thủy Phương, thị xã Hương Thủy.

Từ lúc nhận được phản ánh đến nay, Công an thị xã Hương Thủy đã tổ chức tuần tra kiểm soát tuyến đường trên 10 lượt, qua đó phát hiện và lập biên bản 29 trường hợp xe ô tô tải, ô tô tải ben vi phạm, tập trung vào các lỗi như: vận chuyển hàng trên xe có chằng buộc nhưng không chắc chắn; Chở hàng rời, VLXD dễ rơi vãi có bạt phủ che đậy nhưng vẫn để rơi vãi; Chuyển hướng không có tín hiệu báo hướng rẽ; Chuyển làn không có tín hiệu báo trước... Dự kiến phạt tiền: 23.500.000đ.

Trong thời gian tới, Công an thị xã sẽ tiếp tục tăng cường tuần tra kiểm soát để xử lý các trường hợp vi phạm trên tuyến đường này, phối hợp với Thanh tra giao thông để xử lý các trường hợp vi phạm cân, tải trọng, không để ảnh hưởng đến người dân.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 10:24 02/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tình trạng nước ứ đọng ở đoạn đường Triều Sơn Nam, Phường Hương Vinh. Đoạn...
22:19 08/08/2022
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Đèn chiếu sáng ở đường Nguyễn Hữu Ba, tổ 6, phường An Cựu, TP Huế bị mờ...
20:30 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19994641
Đang truy cập: 6805
Zalo: 0941260505