Phản ánh, kiến nghị
Chứng kiến cảnh tập trung trên 50 chục người, không giãn khoảng cách sáng nay như tại Công an tỉnh, bộ phận hộ tịch hộ khẩu mình thấy lo. Đề nghị giai đoạn này các giấy tờ gì đó chưa cần thiết tạm hoãn giải quyết.
Riêng khâu bốc số đến phiên vào ô số 1 để được hướng dẫn quá nhiêu khê về bước giải quyết như: khâu nhập hộ, đổi sổ hộ khẩu.v.v., người dân bốc số rồi chiều gần đến phiên lại hết giờ, mai lại chen lấn để bốc số lại, đa số ai cũng đi lại nhiều lần rồi chỉ đến phiên được hướng dẫn và nhận mẫu đơn về điền thông tin về địa phương xác nhận. Vậy khâu này sao không thông báo khoản nào là về địa phương rõ, cũng như giao mẫu về địa phương đảm trách bớt, qua khâu này rồi lên bốc nộp khâu khác cũng được cho đỡ sức dân, chưa kể thời dịch này dân đã đến đông rồi nhiều lần đến lại lượng người càng chồng chất. Đề nghị để góp ý vừa đỡ sức dân tốn thời gian cán bộ đồng thời giãn bớt lượng người. Cám ơn!
1/2
1
2
Lượt xem: 136
Ngày gửi: 14:10 08/05/2021
Hạn xử lý: 19/05/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Ngay sau khi nhận phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, kết quả như sau:

Hiện nay, Công an thành phố đang triển khai chiến dịch cấp CCCD và thực hiện quy trình thu thập, cập nhật, chỉnh sửa và kiểm tra, phúc tra thông tin về công dân trong cơ sở dữ liệu Quốc gia về dân cư nên do yêu cầu của công tác phúc tra, bổ sung thông tin, điều chỉnh thông tin, dẫn đến số lượng công dân đến thực hiện việc giao dịch tại điểm tiếp nhận, giải quyết tại CATP tăng cao. Quá trình tiếp nhận thực hiện theo quy trình 2615, người dân phải kê khai theo mẫu DC02 đối với các nhân khẩu có thay đổi thông tin, nhiều người dân không thể tự kê khai, kê khai sai, không đầy đủ thông tin hồ sơ tài liệu,… nên thời gian tiếp nhận kéo dài.

Tuy nhiên, tại điểm tiếp công dân của Công an thành phố đã được trang cấp máy bấm số theo thứ tự nên không xảy ra tình trạng chen lấn để bấm số thứ tự như đã phản ánh, đồng thời biểu mẫu DC02 không yêu cầu người dân phải quay về Công an địa phương để xác nhận. Thực hiện theo thông báo số 51/TB-BCĐ ngày 023/5/2021, thông báo số 51/TB-BCĐ ngày 06/5/2021 của Ban chỉ đạo phòng chống dịch Covid 19 tỉnh Thừa Thiên Huế, Đội QLHC về TTXH Công an thành phố Huế đã tăng cường phân công lực lượng bố trí, sắp xếp để giải quyết các yêu cầu của công dân, đồng thời thực hiện nghiêm các quy tắc phòng chống dịch, hạn chế tình trạng như người dân phản ánh.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:58 18/05/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (38)
FPT Thừa Thiên Huế (31)
VNPT Thừa Thiên Huế (25)
VTVcab tại Huế (18)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
Công an tỉnh (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường Nguyễn Chí Thanh đoạn từ Toà án huyện Quảng Điền đến Quảng Thọ mới...
08:05 11/06/2021
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đường xuống cấp nhiều hố voi nằm rãi rác trên đường Trưng Nữ Vương đoạn...
19:27 12/06/2021
Đèn năng lượng mặt trời trên tuyến đường tỉnh lộ 6 từ thị trấn Phong Điền...
19:21 12/06/2021
Vào lúc 17h04 ngày 12/06/2021 xe ô tô mang BKS 75A 02344 đang đỗ xe trái...
18:47 12/06/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 1872650
Đang truy cập: 6996
Zalo: 0941260505