Phản ánh, kiến nghị
Xây dựng nhà kiên cố trái phép tại thửa đất 268, tờ số 13, toạ lạc tại thôn Cự Lại Nam, xã Phú Hải, huyện Phú Vang, tỉnh Thừa Thiên Huế. Thửa đất trên nằm trong chỉ giới quy hoạch giao thông. Tuy nhiên ông Nguyễn Bông vẫn cố tình xây dựng nhà kiên cố trái phép nhằm mục đích lấn chiếm. Kính mong quý cơ quan tạm dừng xây dựng để xác minh làm rõ và xử lý .
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 547
Ngày gửi: 19:04 13/04/2022
Hạn xử lý: 22/04/2022
Kết quả xử lý
Xã Phú Hải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Hải đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi UBND xã nhận được nội dung phản ánh về việc xây dựng nhà vi phạm lộ giới QL 49 trên địa bàn, UB xã đã phân công Phó Chủ tịch UBND xã, Công chức Địa chính – Xây dựng – Nông nghiệp và Môi trường xã và Công an xã đến hiện trường kiểm tra, nắm tình và xác nhận sự việc phản ánh là đúng, quan điểm chỉ đạo và xử lý của xã là cương quyết xử lý vi phạm, sai đến đâu xử lý đến đó, không bao che, kéo dài, không có vùng cấm ... cụ thể: UB xã đã thông báo đình chỉ xây dựng, yêu cầu tháo dỡ phần xây dựng vi phạm chỉ giới giao thông đường bộ. Người xây dựng vi phạm chỉ giới đã tự nguyện tháo dỡ phần vi phạm (đính kèm hình ảnh).

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 16:49 22/04/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
hộ gia đình đã xây dựng nhà kiên cố trái phép k đúng với cam kết trong đơn xin xây dựng và đã có đài truyền hình TRT phản ánh trong chương trình với khán giả truyền hình ngày 22/4/2022 .
CDTC (1) - 20:20 11/05/2022
cách xử lý của UBND xã như vậy chưa thoả đáng . Mong các cấp có thẩm quyền điều tra làm rõ . Tránh gây bức xúc trong dân .
CDTC (1) - 06:36 12/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (71)
Công an tỉnh (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (12)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G119422...
15:20 25/05/2022
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75D103504...
15:12 25/05/2022
Vào lúc 06 giờ 54 phút ngày 18/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G136820...
14:55 25/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18160990
Đang truy cập: 3010
Zalo: 0941260505