Phản ánh, kiến nghị
Thắc về quy hoạch hai bên bờ sông Phát Lát. Hiện hai bên bờ sông Phát Lát, đặc biệt khu Quy hoạch Xuân Phú các hộ dọc bờ sông có nhiều hộ nhà, đất nằm trong quy hoạch nhưng chưa có phương án giải toả đền bù. Hiện việc mua bán, xây dựng của các hộ đang gặp rất nhiều khó khăn. Kính mong cơ quan chức năng thông tin phản hồi và phương án cụ thể, các hộ dân hiện có nhiều hộ rất bức xúc. Các văn bản liên quan: 3432/QĐ-UBND ngày 4/11/2010 của UBND Thành phố Huế; 432/QĐ-UBND ngày 21/2/2019 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế. Trân trọng cám ơn
1/2
1
2
Lượt xem: 96
Ngày gửi: 07:41 20/03/2022
Hạn xử lý: 19/05/2022
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý Đô thị thành phố Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay, phía Đông sông Phát Lát thuộc phạm vi đồ án Quy hoạch phân khu (tỷ lệ 1/2000) khu A khu đô thị mới An Vân Dương đã được UBND tỉnh phê duyệt tại Quyết định số 432/QĐ-UBND ngày 21/2/2019; theo đó, dọc sông Phát Lát quy hoạch tổ chức tuyến đường giao thông 13,5m để tạo cảnh quan đô thị (tính từ phạm vi kè trở về phía Đông).

Đối với khu vực này, năm 2010, UBND thành phố đã phê duyệt Quyết định số 3432/QĐ-UBND ngày 04/11/2010 về việc phê duyệt phương án bồi thường và hỗ trợ tái định cư khi thực hiện dự án kè hói Phát Lát thuộc phường An Đông và phường Xuân Phú; Dự án chỉ thực hiện thi công phần kè, móng kè và chưa thực hiện phần đường giao thông. Khu vực dọc hai bên sông Phát Lát chưa thực hiện dự án đường dọc sông theo quy hoạch được phê duyệt.

Trường hợp các hộ dân có nhu cầu xây dựng, sửa chữa cải tạo nhà ở, Ông/Bà liên hệ Trung tâm Hành chính Công thành phố Huế để được hướng dẫn lập hồ sơ cấp giấy phép xây dựng có thời hạn; Quy mô công trình cấp giấy phép xây dựng có thời hạn: Chiều cao ≤10m (02 tầng; tầng 02 bán kiên cố, mái tầng 02 không được đổ mái bằng bê tông cốt thép).

Phòng Quản lý Đô thị thành phố chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 13:51 24/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18959139
Đang truy cập: 4835
Zalo: 0941260505