Phản ánh, kiến nghị
Tại khu vực tập kết rác số 95 đường Đào Duy Từ, phường Đông Ba, TP Huế có nhiều cơ sở kinh doanh vứt rác thải chưa qua xử lý từ khi lúc trời sáng nhưng đến chiều tối mới có nhân viên vệ sinh đi thu gom rác, nguyên một ngày rác thải bốc mùi gây ra tình trạng ô nhiễm môi trường ảnh hưởng đến các hộ dân sống trong khu vực nhất là vào thời điểm trời nắng nóng, hình ảnh chụp vào ngày 21/5/2022. Đề nghị cơ quan chức năng có biện pháp xử lý tình trạng trên. Xin cảm ơn
Lượt xem: 41
Ngày gửi: 15:28 21/05/2022
Hạn xử lý: 01/06/2022
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) trả lời như sau:

Khu vực được phản ảnh được Công ty tổ chức thu gom bằng xe thu gom rác thủ công vào khoảng 18 giờ hằng ngày. Ngoài ra, một số thùng rác công cộng đã được Công ty đặt tại đây để phục vụ nhu cầu đổ rác của người dân. Thùng rác tại vị trí phản ánh được xe cuốn ép lấy rác khoảng 21h00 hàng ngày. Lịch trình thu gom đã được Công ty thông báo với UBND phường Đông Ba để triển khai đến các hộ dân trên địa bàn; đồng thời lịch trình thu gom cũng đăng tải trên website và trang Facebook của Công ty.

Việc phát sinh mùi hôi như phản ánh là do rác thải sinh hoạt của người dân xả thải không được buộc kín trước khi bỏ vào thùng rác và đổ rác vào thùng vào buổi sáng sớm dẫn đến kéo dài thời gian lưu chứa và phân hủy rác trong thùng, phát sinh mùi hôi ảnh hưởng đến vệ sinh môi trường và sức khỏe người dân. Đối với các hộ kinh doanh, phát sinh rác thải lớn và rác dễ phân hủy phải tự trang bị thùng chứa rác riêng.

Công ty sẽ phối hợp UBND phường tuyên truyền đến các hộ dân xung quanh về việc giữ gìn vệ sinh môi trường, đổ rác đúng giờ - đúng nơi quy định. Bên cạnh đó sẽ tăng cường kiểm tra, xử phạt đối với từng hộ dân không chấp hành việc giữ gìn vệ sinh môi trường theo quy định của pháp luật.

Công ty chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 13:55 30/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngã tư đường Võ Nguyên Giáp và Hoàng Quốc Việt, phường An Đông (Gần An...
08:31 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 34 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H114613...
08:28 18/08/2022
Theo lời hứa của Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị thì sau...
07:44 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20240897
Đang truy cập: 13307
Zalo: 0941260505