Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh lần 2: Số nhà 24 Tùng Thiện Vương, phường Vỹ Dạ, TP Huế thường xuyên xả nước sinh hoạt ra đường Thanh Tịnh gây ngập úng và làm mất mỹ quan đô thị. Đề nghị các cơ quan chức năng vào cuộc xác minh và xử lý.
Lượt xem: 70
Ngày gửi: 15:25 21/05/2022
Hạn xử lý: 01/06/2022
Kết quả xử lý
Phường Vỹ Dạ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vỹ Dạ đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường cùng công an phường đã kiểm tra nhắc nhở vấn đề vệ sinh môi trường tại vị trí phản ảnh, qua đó đã yêu cầu gia đình chấp hành cam đoan cam kết với địa phương, tránh gây ô nhiễm môi trường khu vực đang sinh sống, thải nước thải theo hệ thống mương của gia đình đã lắp đặt, không ảnh hưởng đến những hộ xung quanh.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 14:43 23/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hộ gia đình ở 24 Tùng Thiện Vương vẫn xả nước sinh hoạt ra đường Thanh Tịnh vào khoảng năm giờ sáng hàng ngày. Không có ý định chấp hành.
CDTC (1) - 08:30 24/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe tải BKS 75C06745 của quầy vật liệu xây dựng gần đó, thường xuyên đậu...
19:29 17/08/2022
Xe ô tô BKS 75A12234 đỗ trên vỉa hè tại 90 Nhật Lệ, phường Đông Ba gây...
19:17 17/08/2022
Vào lúc 18h37 phút ngày 17/8/2022 xe ô tô mang BKS 75A16838 đỗ xe ngược...
18:53 17/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20239227
Đang truy cập: 12266
Zalo: 0941260505