Phản ánh, kiến nghị
Gửi công an thành phố Huế.
Phản ánh lần 2: tình trạng ăn nhậu đêm khuya tại 125 Hùng Vương, phường Phú Hội, thành phố Huế.
Vẫn tiếp diễn tình trạng như lần 1: lấn chiếm vỉa hè, hét to gây mất an ninh trật tự, xe ô tô đậu ngay ngã 3 hẻm, cách lề hơn 25 cm. Ở lần 1 công an phường Phú Hội không biết lý do gì không xử phạt. Hi vọng lần này công an phường Phú Hội xử lý nghiêm theo quy định vì tình trạng này tối nào gần như cũng có. Ảnh và clip quay lúc 1h21 ngày 21/5/2022.
1/2
1
2
Lượt xem: 155
Ngày gửi: 08:08 21/05/2022
Hạn xử lý: 01/06/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Liên quan nội dung mà Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo Công an phường Phú Hội tiến hành kiểm tra về trật tự đô thị, an ninh trật tự tại địa chỉ 125 Hùng Vương. Ngày 28/5/2022, qua kiểm tra Công an phường Phú Hội nhận thấy có tình trạng buôn bán lần chiếm vỉa hè và gây mất an ninh trật tự sau 22h đêm. Công an phường đã mời Ông Nguyễn Tân và bà Lê Thị Nhẫn đến cơ quan Công an phường Phú Hội để làm rõ vụ việc vi phạm. Lập bản tường trình về các vấn đề vi phạm và làm biên bản giải quyết vụ việc. Qua đó ông Nguyễn Tân đã nhận thức được các hành vi vi phạm của mình đồng thời đã cam kết không buôn bán lấn chiếm vỉa hè và gây mất an ninh trật tự sau 22h đêm.

(UBND phường Phú Hội cập nhật Biên bản vi phạm hành chính)

Công an phường Phú Hội sẽ tăng cường công tác kiểm tra về an ninh trật tự và trật tự đô thị trong thời gian đến đối với khu vực này. Xử lý nghiêm các trường hợp cố tình vi phạm.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/5
1
2
3
4
5
Ngày xử lý: 10:06 02/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
tôi hoàn toàn không đồng ý với cách giải quyết của công an phường Phú Hội bởi đây là lần thứ 2 vi phạm nhưng chưa có bất cứ chế tài gì, chiếc xe vi phạm hoàn toàn không được nhắc đến. mong cơ quan chức năng sử lý nghiêm.
CDTC (1) - 17:01 02/06/2022
tôi hoàn toàn không đồng ý với cách giải quyết của công an phường Phú Hội bởi đây là lần thứ 2 bị phản ánh, và tái diễn rất nhiều lần nhưng chưa có bất cứ chế tài gì, chiếc xe vi phạm hoàn toàn không được nhắc đến. lần đầu cũng cam kết không tái phạm và xử lý nghiêm. và lần thứ 2 cũng vậy. phải chăn xử lý nghiêm là nhắc nhở rồi thôi ? liệu có sự buôn lỏng quản lý của cơ quan chức năng, không được dứt điểm. mong cơ quan chức năng xử lý nghiêm.
CDTC (1) - 17:49 02/06/2022
Vào lúc 21h55’ ngày 28/5/2022 Công an phường Phú Hội đã tiến hành kiểm tra và lập biên bản vi phạm hành chính đối với ông Nguyễn Tân về hành vi xử dụng vỉa hè để kinh doanh buôn bán. Đã đính kèm hình ảnh xử lý!
Phường Phú Hội - 11:03 03/06/2022
tôi đã đọc biên bản, nhưng hoàn toàn không đồng ý , vì trong lần đầu hộ kinh doanh đã cam kết và hứa không tái phạm. Sẽ xử lý nghiêm. Nhưng lần này lập lại nhưng vẫn không có chế tài gì. liệu có sự bao che ở đây ??? khi lỗi tái diễn nhiều lần (>1)
CDTC (1) - 15:29 07/06/2022
Vào lúc 21h55’ ngày 28/5/2022 Công an phường Phú Hội đã tiến hành kiểm tra và lập biên bản vi phạm hành chính đối với ông Nguyễn Tân về hành vi xử dụng vỉa hè để kinh doanh buôn bán. Đã đính kèm hình ảnh xử lý!
Phường Phú Hội - 18:59 07/06/2022
trong vụ này tôi thấy xe 75A14262 đậu xa lề hơn 25 CN đậu ngay ngã 3 nhưng không thấy đề cập sữ lý, liệu có bỏ xót
CDTC (1) - 13:36 10/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Theo lời hứa của Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị thì sau...
07:44 18/08/2022
Xe ô tô BKS 75A15035 đậu sai làn đường chẵn lẻ vào lúc 7 giờ ngày 18/08/2022...
07:16 18/08/2022
Rác thải chưa được thu gom tại đường Hồ Biểu Chánh, tổ 10, phường Thủy...
06:23 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20240378
Đang truy cập: 12980
Zalo: 0941260505