Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng đốt rơm rạ gây khói dọc quốc lộ 1A đoạn đi qua phường Hương Văn, thị xã Hương Trà gây hạn chế tầm nhìn. Kính chuyển cơ quan chức năng kiểm tra.
1/2
1
2
Lượt xem: 207
Ngày gửi: 17:50 20/05/2022
Hạn xử lý: 01/06/2022
Kết quả xử lý
Phường Hương Văn

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Văn xin trả lời như sau:

Thực hiện Công văn số 1361/UBND-KT ngày 27/4/2022 của UBND thị Hương Trà về việc hạn chế đốt rơm rạ sau thu hoạch của người dân trên địa bàn, UBND phường đã ban hành thông báo số 250/TB-UBND ngày 10/5/2022 nhằm tuyên truyền, vận động người dân không đốt rơm rạ trên các xứ đồng gây mất an toàn giao thông và vệ sinh môi trường trên địa bàn phường. Đồng thời chỉ đạo Bộ phận văn hóa thông tin phường thường xuyên thông báo trên hệ thống Đài truyền thanh phường để người dân biết và thực hiện.

Tuy nhiên, ý thức của một số bộ phận người dân còn hạn chế nên tình trạng đốt rơm rạ vẫn còn xảy ra ở một số xứ đồng. Việc này UBND phường xin nghiêm túc tiếp thu và sẽ có biện pháp xử lý đối với các trường hợp vi phạm trong thời gian tới.

UBND phường chân thành cám ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 19:15 28/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tôi thấy khói này cũng như sương mù thôi đã đến đổi gì khuất tầm nhìn lắm mô mà phản ánh hè,có một đến hai ngày chứ mấy, có phải họ đốt cả tháng mô , có đi qua chịu khó chút được, khổ cho dân
CDTC (1) - 20:41 28/05/2022
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (2) - 15:18 29/05/2022
Khi chủ ruộng đốt thì bỏ đi chỗ khác lánh mặt có báo lực lượng chức năng đến cũng không xử lý được, tôi kiến nghị mảnh ruộng nào có dấu vết cháy đen còn lại cũng đủ bằng chứng số tờ bản đồ số thửa cho cơ quan phạt thật nặng hoặc tái phạm ra luật thu hồi đất thì mới hết nạn trên
CDTC (3) - 13:58 30/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 24 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H136033...
09:15 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 24 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H162494...
09:14 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 05 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75F202050...
09:11 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20241995
Đang truy cập: 13992
Zalo: 0941260505