Phản ánh, kiến nghị
Tình hình là sau khi rác được gom ra tập kết ở lề đường, xe rác đến chỉ đổ phần rác trong các thùng sọt rác, và bỏ lại thùng sọt, cộng rác rơi vãi cả một góc lề đường tại chợ Vinh Thanh, huyện Phú Vang, Thừa Thiên Huế không thu gom, gây ảnh hưởng rất nhiều đến mỹ quan đô thị, ô nhiễm rất nhiều đến các hộ dân xung quanh. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý. Xin cảm ơn
1/3
1
2
3
Lượt xem: 36
Ngày gửi: 07:03 20/05/2022
Hạn xử lý: 31/05/2022
Kết quả xử lý
Xã Vinh Thanh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Vinh Thanh đã kiểm tra và trả lời như sau:

 

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND xã Vinh Thanh đã tiến hành kiểm tra thực tế và làm việc với công ty TNHH Hằng Trung về công tác thu gom rác thải tại khu vực phản ánh, yêu cầu công ty thu gom rác đúng quy định, để lại thùng đựng, sọt rác đúng nơi và trong lúc thu gom không để rơi vãi tại lề đường để tránh ảnh hưởng đến các hộ dân xung quanh và mỹ quan đô thị (đính kèm hình ảnh).

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:30 25/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
theo như hiện trạng thì tôi vẩn chưa hài lòng về kết quả xử lý, của các ban ngành, đơn vị chức năng, vì sau khi được xử lý vài hôm thì vẩn thấy tình trạng đó lại diển ra, chỉ khác là không thường xuyên như trước. kính mong các ban ngành, đơn vị có chức năng, có biện pháp xử lý, tập kết rác vào một nơi khác, cũng như có những thùng rác có nắp đậy, đặc các vị trí trong chợ, tránh đưa rác ra đường.!
CDTC (1) - 14:44 08/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18959803
Đang truy cập: 5191
Zalo: 0941260505