Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay một số hộ dân sống dọc tuyến đường Tây phá Tam Giang (Tỉnh Lộ 10) ở tổ dân phố Lương Viện, Phú Đa, Phú Vang tự ý xây dựng tường rào, kéo thép gai bao chiếm đất của nhà nước trái phép. Đề nghị chính quyền các cấp xử lý theo quy định.
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 99
Ngày gửi: 12:25 18/09/2022
Hạn xử lý: 28/09/2022
Kết quả xử lý
Thị trấn Phú Đa

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND thị trấn Phú Đa tiến hành kiểm tra, xác minh và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Qua kết quả kiểm tra, xác minh tại vị trí Ông/Bà phản ánh xây dựng tường rào, thép gai là đúng. Vị trí phản ánh tại thửa đất số 242, tờ bản đồ số 6, loại đất nghĩa trang, nghĩa địa, do UBND thị trấn quản lý, toạ lạc TDP Lương Viện, thị trấn Phú Đa, với tổng diện tích xây dựng bao quanh khoảng 2.240 m2.

Kết cấu xây dựng như sau: Trụ bê tông 42 trụ, kích thước 0,1 x 0,1 x 1,5m; tường xây bằng bờ lô xi măng liên kết các trụ bê tông; kéo 2 lớp thép gai bao quanh. Trong khuôn viên tường rào có 04 cái lăng kiến trúc phức tạp và 06 mộ đã được xây dựng lâu năm.

Qua xác minh không xác định được đối tượng vi phạm, UBND thị trấn tiến hành lập biên bản xử lý vi phạm hành chính số 06/BB-VPHC ngày 07/10/2022 về lĩnh vực đất đai và lập tờ trình số 659/TTr-UBND ngày 07/10/2022 của UBND thị trấn Phú Đa đề nghị UBND huyện xử lý theo quy định pháp luật nhà nước. Sau khi có kết quả xử lý UBND thị trấn phản hồi lại cho Ông/Bà được biết. (Đính kèm biên bản làm việc, biên bản vi phạm, tờ trình, hình ảnh).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 10:23 10/10/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đề nghị UBND thị trấn làm việc với Hội đồng tộc trưởng tổ dân phố Lương Viện để sớm xác định rõ người thực hiện tự ý bao chiếm trên. Nếu không xử lý nghiêm thì ai cũng bao chiếm như thế cũng đươc.
CDTC (1) - 10:29 10/10/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461406
Đang truy cập: 2707
Zalo: 0941260505