Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi các cơ quan chức năng, trước đó 7/2022 lãnh đạo UBND huyện Phú Vang đã có buổi tiếp xúc công dân tại xã Phú Hải . PCT huyện Phú Vang đã có chỉ đạo đình chỉ công trình xây dựng tại thôn Cự Lại Nam ( trước số nhà 223 ) xã Phú Hải huyện Phú Vang với lý do: xây dựng lấn chiếm hành lan và đất chưa có sổ. Tuy nhiên hộ gia đình ông Nguyễn Bông vẫn cố tình xây dựng. Kính mong quý cơ quan có biện pháp xử lý, ảnh chụp vào lúc 8h ngày 31/7/2022.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 153
Ngày gửi: 19:45 31/07/2022
Hạn xử lý: 10/08/2022
Kết quả xử lý
Xã Phú Hải

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Hải đã kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Vào ngày 25/3/2022, UBND xã nhận được đơn xin xây dựng quán tại thửa đất trên của ông Nguyễn Bông. Qua kiểm tra các giấy tờ liên quan đến thửa đất xây dựng, sau khi xem xét kiểm tra quy hoạch, thì thửa đất trên thuộc quy hoạch hành lang an toàn giao thông đường bộ đường QL49B nhưng do hoàn cảnh gia đình khó khăn cần vị trí để kinh doanh buôn bán. Sau khi xem xét và thống nhất cho xây dựng quán tạm, không được xây dựng kiên cố, cam đoan cam kết sau khi nhà nước giải phóng mặt bằng thì gia đình tự nguyện tháo dỡ không được bồi thường và xây dựng cách tim đường QL49B 5,5m.

Khi nhận được đơn phản ảnh kiến nghị của người dân về việc xây dựng trái phép, UBND xã đã tổ chức đình chỉ và gia đình ông Nguyễn Bông đã chấp hành đến nay không tiến hành xây dựng thêm các hạng mục nào.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 16:28 09/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (1) - 16:43 09/08/2022
cam kết k xây dựng kiên cố nhưng công trình lại được đổ bê tông cốt thép chịu lực . haiz
CDTC (2) - 16:49 09/08/2022
Ông vẫn tiếp tục xây dựng kiên cố . Lúc tiến hành xây , người dân đã báo chính quyền nhưng chính quyền không tiến hành ngăn chặn . Phải chăng người xây là Chú ruột của ông chủ tịch xã nên có sự e dè trong cách xử lý .
CDTC (3) - 17:14 09/08/2022
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (4) - 17:35 09/08/2022
Luật pháp có vì khó khăn nên cho vi phạm hay sao? đất nước ta còn rất nhiều hoàn cảnh có khăn nhưng phải chấp hành vì tinh thần thượng tôn pháp luật. ai cho phép chính quyền địa phương được quyền làm sai quy định pháp luật. Nên tiếp tục đề nghị chấp hành và kiểm tra xem có tham nhũng quan liêu ở đây hay không?
CDTC (5) - 12:38 25/08/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10h55 ngày 01/10/2022, xe ô tô BKS 75A04617 chạy sai làn đường...
11:15 01/10/2022
Cây Bồ Đề mọc tự nhiên, rễ lớn ảnh hưởng đến nhà dân, Huế đang vào mùa...
10:14 01/10/2022
Vào lúc 07 giờ 35 phút ngày 1/10/2022, xe ô tô hiệu Toyota mang BKS 73B2177...
10:04 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21818680
Đang truy cập: 2618
Zalo: 0941260505