Phản ánh, kiến nghị
Nhà xây mới vi phạm hành lang an toàn lưới điện trung hạ thế. Tại ngã ba nhà ông Vĩnh thôn An Lại xã Lộc An huyện Phú Lộc, hiện có 2 ngôi nhà xây mới 3 tầng. Điều quan tâm là cả 2 ngôi nhà này đều vi phạm nghiêm trọng hành lang an toàn lưới điện.
Xin được hỏi trách nhiệm của ngành điện và của chính quyền địa phương ở đâu? Ai ra quyết định cho phép? Và nếu sai thì xử lý ra sao, mức độ nào? Kính đề nghị làm rõ. Trân trọng.
Lượt xem: 44
Ngày gửi: 13:12 21/08/2022
Hạn xử lý: 14/09/2022
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính gửi Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Đơn vị quản lý là Điện lực Hương Thủy sau khi kiểm tra đã phát hiện có nhà Bà Nguyễn Thị Cam (địa chỉ thôn An Lại, xã Lộc An, huyện Phú Lộc) đang xây dựng công trình nhà ở dưới tuyến đường dây 22kV tại khoảng cột VT 2-3 đường dây trung hạ thế kết hợp, hiện trạng cụ thể như sau:

Nhà Bà Nguyễn Thị Cam đang làm dàn giáo xây dựng nhà sát tuyến đường dây 22kV trên không, nằm cách đường dây 22kV pha ngoài cùng khoảng 1,0 m, mặt dù đoạn đường dây này Điện lực đang tạm thời không mang điện nhưng phía dưới vẫn có đường dây hạ thế (0,4 kV) do Công ty Cổ phần điện Phú Lộc quản lý đang mang điện. Tình trạng này gây nguy hiểm về an toàn điện và tính mạng con người khi thi công xây dựng là rất cao.

Nhằm hạn chế ngăn ngừa các hành vi gây mất an toàn đến tính mạng con người do vi phạm hành lang an toàn lưới điện, Điện Lực Hương Thủy phối hợp cùng với chính quyền địa phương lập biên bản làm việc và gởi công văn thông báo an toàn cho bà Nguyễn Thị Cam và UBND xã Lộc An để xử lý (đính kèm biên bản và công văn).

Chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:16 12/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Công trình nhà 3 tầng, 2 cái liên tiếp thi công trong thời gian dài,lấn chiếm cả hành lang điện và đường nhưng cả chính quyền địa phương và quản lý điện đều không biết. Nay xảy ra vụ việc chỉ xử lý vuốt đuôi không dứt điểm thì người dân liệu còn tin tưởng vào chính quyền trong xử lý công việc hay không?
CDTC (1) - 16:03 12/09/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (146)
Phòng Cảnh sát Giao thông (65)
Công an Thành phố Huế (22)
(17)
(14)
(11)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đội cây xanh đô thị cưa cành (chống bão) nhưng không lấy hết các cành cây...
10:57 29/09/2022
Tại tuyến đường Lương Nhữ Hộc từ nhà số 2 đến số nhà 20, phường An Tây,...
10:46 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 02 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D139655...
10:02 29/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21757196
Đang truy cập: 6062
Zalo: 0941260505