Phản ánh, kiến nghị
Dấu hiệu khai thác đất trái phép ở Thôn Mong An, xã Phú Mỹ, Phú Vang, Huế . Tình trạng này diễn ra sau vụ hè thu, thời điểm buổi trưa hoặc tối. Clip quay vào lúc 13h ngày 03/9/2022. Kính gửi cơ quan chức xử kiểm tra và xử lý.
Lượt xem: 201
Ngày gửi: 12:13 04/09/2022
Hạn xử lý: 14/09/2022
Kết quả xử lý
Xã Phú Mỹ

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Mỹ xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Ngày 06/9/2022, UBND xã đã ban hành Thông báo số 154/TB-UBND về việc nghiêm cấm hạ đất ruộng sau vụ hè thu. UBND xã đã chỉ đạo Cán bộ Địa chính xã phối hợp với Ban Công an xã, thường xuyên kiểm tra, xử lý những trường hợp tự ý hạ đất ruộng không đúng quy định. Hiện nay qua kiểm tra theo dõi tình trạng hạ đất ruộng không còn tái diễn. (Đính kèm Thông báo  và hình ảnh)

Chân thành cám ơn phán ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 09:39 16/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (285)
Công an Thành phố Huế (126)
Công an huyện A Lưới (19)
(12)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Ban An Toàn giao thông tỉnh (5)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tại địa chỉ 77-81 Bùi Thị Xuân, phường Phường Đúc, TP Huế có tất cả 6 cái...
10:54 21/03/2023
Xe ben BKS 75C12923 lấn làn vượt ẩu trên cầu Tuần vào lúc 14h35p ngày 20/3/2023....
10:40 21/03/2023
Kiến nghị cấm xe khách và xe tải trọng lớn đi vào đường Nguyễn Đăng Đệ....
09:46 21/03/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25909127
Đang truy cập: 16742
Zalo: 0941260505