Kính chào Ông/Bà.
Sau khi nhận được thông tin phản ánh của quý Ông/Bà, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế xin trả lời như sau:
Trong tháng 04/2020, do ảnh hưởng của đại dịch Covid-19 đồng thời thực hiện nghiêm theo Chỉ thị số 16/CT-TTg về các biện pháp cấp bách phòng, chống dịch COVID-19, trong đó thực hiện giãn cách xã hội, giữ khoảng cách giữa người với người, cộng đồng với cộng đồng nhằm giảm thiểu nguy cơ lây nhiễm cộng đồng.
Vì vậy, các công tác liên quan đến cung ứng vật tư, thiết bị tạm hoãn đồng thời Điện lực không được bố trí các công tác có liên quan đến việc ngừng giảm cung cấp điện trên lưới điện nhằm đảm bảo công tác phòng, chống dịch.
Hiện tại, các vật tư và thiết bị đã được các đơn vị cung cấp phân bổ trở lại cho Công ty phục vụ các cho dự án sản xuất kinh doanh và sửa chữa lưới điện, do vậy công tác thi công dựng cột hạ thế mới, chuyển lưới và thu hồi cột hạ thế cũ tại Kiệt 23 Lễ Khê sẽ được hoàn thành xong trong tháng 07/2020.
Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.