Kính chào Ông/Bà.
Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế (HueWACO) xin kính gửi đến quý Ông/Bà lời chào trân trọng và lời cám ơn chân thành về sự hợp tác của quý Ông/Bà trong thời gian qua.
Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà về việc nước máy khu vực thôn Ba Lăng, xã Phú Xuân, huyện Phú Vang, tỉnh Thừa Thiên Huế có màu khác thường, Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế đã tiến hành kiểm tra và xác định nguyên nhân do chiều tối ngày 02/07/2020 xảy ra sự cố trên tuyến ống phân phối DN75 HDPE, Công ty đã khẩn trương sửa chữa khắc phục sự cố này, trong quá trình sửa chữa sự cố xảy ra hiện tượng nước đục cục bộ một số tuyến ống nhánh. Để khắc phục tình trạng này, Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế đã tiến hành thông rửa các tuyến ống, đồng thời đã kiểm tra chất lượng nước tại hiện trường sau khi thông rửa. Theo đó, tất cả các chỉ tiêu đều đạt theo QCVN 01:2009/BYT (Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về chất lượng nước ăn uống).
Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế chân thành xin lỗi quý Ông/Bà vì sự bất tiện này. Xin cám ơn mọi góp ý, phản ánh của quý Ông/Bà. Rất mong nhận được sự chia sẻ và hợp tác trong thời gian đến.
Trân trọng.