Kính chào Ông/Bà.
Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Hương Thủy thuộc Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã đến kiểm tra hiện trường, tại thôn 1a, thôn 5 xã Thủy Phù đồng thời liên hệ, làm việc với chính quyền địa phương và cùng thống nhất các nội dung như sau:
- Điện lực sẽ lập phương án sửa chữa và lên kế hoạch để thay thế các vị trí cột bị gãy này. Công tác thay thế sẽ được triển khai sau khi phương án thi công được phê duyệt, thời gian thực hiện trong tháng 07/ 2020.
- Chính quyền địa phương hỗ trợ Điện lực để xử lý vướng mắc liên quan đến mặt bằng thi công khi dựng các vị trí cột mới. (Kèm biên bản làm việc)
Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.