Phản ánh, kiến nghị
Công tác tổ chức tiêm vắc xin tại trạm y tế phường Phường Đúc chưa hợp lý tạo nên một cảnh hỗn loạn tắc nghẽn giao thông, các phương tiện không di chuyển được và tăng khả năng lây nhiễm chéo khi đi tiêm vắc xin. Ảnh được chụp vào lúc 14h10p ngày 23/1/2022. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra.
Lượt xem: 1654
Ngày gửi: 14:29 23/01/2022
Hạn xử lý: 09/02/2022
Kết quả xử lý
Phường Phường Đúc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phường Đúc xin trả lời như sau:

Việc tiêm chủng đã có phân lịch, phân khung giờ (có lịch cụ thể) nhưng người dân không chấp hành và khi nào đầu giờ cũng là lúc người dân tập trung đông nhưng lực lượng phân người không cho vào tiêm 1 lúc đông người nên khoảng cách vẫn đảm bảo, (hình ảnh ghi nhận phía ngoài khu vực tiêm).

Đối với việc giao thông do việc người dân không chấp hành đi theo khung giờ, nên tạm ách tắt giao thông, nhưng sau đó lực lượng đã bố trí sắp xếp đảm bảo không ảnh hưởng đến đi lại.

UBND phường chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 16:29 23/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
nhà chức trách phân giờ mà người dân không tuân thủ thì ách tắc, không phải cái gì cũng lõi của chính quyền
CDTC (1) - 20:25 23/01/2022
cái này 1 phần ý thức ng dân ko đi đúng h nửa ko trách dk chính quyền
CDTC (2) - 20:53 23/01/2022
không biết người phản ánh có đọc được thông tin chia giờ tiêm không. Có quy định mà dân không có ý thức cũng chịu, cứ đổ lỗi vậy thì chịu
CDTC (3) - 21:00 23/01/2022
mình lái oto qua thấy cũng bình thường mà, chỉ có là phải đi chậm thôi. Thấy trạm y tế tiêm cho dân đủ liều trước Tết là ok rồi. Tiêm cho dân chứ phải cho ai đâu <3
CDTC (4) - 21:14 23/01/2022
ý thức người dân thôi. Biết kêu ai cho được, có kêu thì hãy xem ý thức người dân đã
CDTC (5) - 20:24 24/01/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (70)
Công an tỉnh (59)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
Sở Giao thông Vận tải (11)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (11)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xin được hỏi thắc mắc của khu 69 hộ dân trục đường 49B thuộc địa bàn phường...
15:33 24/05/2022
Mặc dù đã lên Phường nhưng con đường mà người dân chúng tôi đang sinh sống...
15:21 24/05/2022
Trụ điện đã được chôn từ cuối năm ngoái nhưng đến nay vẫn chưa có điện...
14:58 24/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18141092
Đang truy cập: 40
Zalo: 0941260505