Phản ánh, kiến nghị
Kính gởi Lãnh đạo giáo dục TP Huế
Tôi xin kiến nghị 2 nội dung phản ánh. Hiện tại Trường tiểu học Phú Cát không thực hiện nghiêm phòng chống dịch, không có máy đo thân nhiệt, không có máy quét QR cho các cháu, có chỉ làm cho qua loa thôi. Hiện tại lớp 5/2 nơi con tôi đang theo học thì trong lớp có 1 bạn tái dương tính và 1 bạn dương tính 4 bạn F1, vậy mà lãnh đạo nhà trường nói các cháu đi học trực tiếp để thích nghi, trong khi toàn thể phụ huynh kiến nghị học online thì không được, nếu toàn thể các cháu đi học không may bị nhiễm bệnh thì ai chịu, có đôi lời kiến nghị đến quý lãnh đạo.
Lượt xem: 89
Ngày gửi: 09:37 17/01/2022
Hạn xử lý: 26/01/2022
Kết quả xử lý
Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Trước hết Phòng Giáo dục và Đào tạo (GD&ĐT) xin cám ơn Ông/Bà đã quan tâm đến việc học tập các em học sinh trên địa bàn trong tình hình dịch bệnh COVID-19 đang diễn biến phức tạp.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Giáo dục và Đào tạo đã chỉ đạo trường TH Phú Cát trả lời như sau:

Thực hiện công văn số 1156/PGDĐT-PT v/v hướng dẫn tổ chức đánh giá học sinh tiểu học ứng phó dịch Covid-19 và tổ chức học sinh các khối lớp đến trường ôn tập củng cố kiến thức, thực hiện chương trình học kỳ I. Nhà trường đã phối hợp chặt chẽ với Ban chỉ đạo (BCĐ) phòng chống dịch phường Gia Hội để đảm bảo an toàn cho các cháu đến trường theo đúng quy trình xử lý khi phát hiện học sinh nhiễm COVID-19.

Trường hợp lớp 5/2 sau khi tổ chức kiểm tra phát hiện có 01 học sinh F0 vào ngày 07/01/2022 trường đã cho lớp chuyển sang hình thức học trực tuyến từ ngày 10/01/2022 và đề nghị phụ huynh lớp 5/2 test tầm soát (kết quả các em học sinh đều âm tính), nên ngày 17/01/2022 nhà trường cho học sinh lớp 5/2 trở lại học trực tiếp theo sự chỉ đạo của BCĐ phòng chống dịch COVID-19 phường Gia Hội.

Nhà trường đã bố trí giáo viên, nhân viên tăng cường đo thân nhiệt, sát khuẩn và quét mã QR cho học sinh tại cổng trường. Những em học sinh chưa được quét mã QR kịp trước cổng trường đã được giáo viên chủ nhiệm quét mã QR khi vào lớp.

Việc học trực tuyến và học truyền hình phải căn cứ vào tình hình dịch bệnh của địa phương và chỉ đạo trực tiếp của BCĐ phường Gia Hội. Tuy nhiên, mấy ngày qua tình hình diễn biến dịch bệnh trên địa bàn phường diễn biến phức tạp nên BCĐ phòng chống dịch bệnh phường đã chỉ đạo nhà trường tổ chức học trực tuyến và học truyền hình từ ngày 19/01/2022 cho đến khi có thông báo mới.

Phòng GD&ĐT trân trọng cám ơn quý Ông/Bà và mong nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 17:28 26/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (10)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A22549 đậu đỗ không đúng nơi quy định, đậu ngay trước cổng...
07:49 26/06/2022
Rác thải nhiều ngày chưa được phía vệ sinh môi trường lấy, nhiều lần xe...
07:40 26/06/2022
Xe ô tô BKS 75A18995 đỗ không đúng quy định, đỗ nhiều giờ, cản trở giao...
07:28 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18880998
Đang truy cập: 8114
Zalo: 0941260505