Phản ánh, kiến nghị
Hiện tại chợ Hương Phong tại thôn Vân Quật Đông, xã Hương Phong, TP Huế. Tình hình dịch đã ổn mà chợ chắn kiên cố như vậy chỉ mở cổng chính thì bà con làm ăn như thế nào, tiền đâu đóng thuế, mặt bằng .Mong có sự giải quyết ổn thỏa cho bà con. Hiện tại chợ chắn như vậy thì người đến chợ rất ít, không thể làm ăn được, chợ không có Ban quản lí cũng như chỉ mở cổng chính để người dân vào để kiểm soát nhưng không có ai trực để quét mã QR thì cũng không thể kiểm soát được. Ngoài ra, lí do kiểm soát ở đây chưa hợp lý khi chắn các cổng phụ và chỉ mở cổng chính thì người có nhiều Covid vào chợ cũng lây nhiễm không có ai quản lý được vậy sao không mở các cổng phụ để bà con làm ăn có tiền mới đóng thuế hay mặt bằng chợ được.
Mong có cách giải quyết sớm cho bà con. Xin cám ơn.
Lượt xem: 172
Ngày gửi: 08:52 18/01/2022
Hạn xử lý: 27/01/2022
Kết quả xử lý
Xã Hương Phong

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND xã Hương Phong trả lời như sau:

Trong thời gian qua trên địa bàn xã, tình hình dịch Covid-19 diễn biến phức tạp; đặc biệt là các chợ có lượng người ra vào buôn bán nhiều; mặt khác chợ rộng và có nhiều lối vào nên trong công tác quản lý chợ về trật tự, vệ sinh, phòng chống dịch bệnh Covid -19 khó khăn.

Trên cơ sở đó, UBND xã đã tiến hành rào chắn cố định các lối phụ vào chợ Vân Quật Đông. Hiện nay, tình hình dịch bệnh Covid-19 trên địa bàn xã vẫn còn diễn biến phức tạp. Để đảm bảo công tác phòng, chống dịch bệnh trong thời gian trước trong và sau Tết Nguyên Đán Nhâm Dần được an toàn, nên công tác quản lý chợ là cần thiết. Do vậy, UBND xã chưa thể mở các lối phụ vào chợ trong thời gian này. UBND xã sẽ xem xét giải quyết khi điều kiện cho phép.

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:50 21/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18892091
Đang truy cập: 3341
Zalo: 0941260505