Phản ánh, kiến nghị
Chợ Hương Phong nằm ở Thôn Vân Quật Đông, Xã Hương Phong, TP Huế
Hiện tại chợ đã chắn các cổng phụ chỉ mở cổng chính để kiểm soát dịch COVID nhưng mới bắt đầu quét mã QR vào sáng ngày 20/01/2022 . Trong khi thực hiện quét mã QR thì chỉ quét vào khoảng 6h30 - 8h30 thì không còn quét mã nữa, mà thời gian chợ bắt đầu có người vào chợ là khoảng 5h30 tan chợ lúc 11h, khoảng sau 8h30 thì người dân đi chợ vẫn còn đông và những nhân viên sale cũng như giao hàng rất nhiều vào chợ lại không có người để quét mã QR kiểm soát còn những thời gian từ 6h30-8h30 chủ yếu là người trong thôn thì thiết nghĩ làm như vậy đã hợp lý chưa hay chỉ làm cho có? Nếu làm như vậy theo tôi nghĩ thì không cần thiết chỉ gây thêm khó khăn cho người trong thôn đi chợ mà nguồn lây nhiễm thì mọi nơi, thà cứ mở các cổng để đi lại dễ dàng hơn cũng như để bà con kinh doanh ở chợ dễ hơn có thu nhập lo cho gia đình và thuế đóng cũng như thuê mặt bằng.
Tôi cũng xin đề nghị xem xét cách làm việc như vậy tại chợ Hương Phong đã hợp lý chưa, nên làm một cách tâm huyết cũng như đã nhận trọng trách thực hiện quản lý rà soát dịch ở chợ thì có nên làm tốt hơn không? Còn không được thì có thể tháo dỡ các cổng phụ cho bà con làm ăn kiếm thu nhập lo cho cuộc sống. Xin chân thành cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 217
Ngày gửi: 12:25 20/01/2022
Hạn xử lý: 07/02/2022
Kết quả xử lý
Xã Hương Phong

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND xã Hương Phong trả lời như sau:

Để đảm bảo việc tầm soát người ra vào chợ trong thời gian trước Tết Nguyên đán Nhâm Dần - 2022 phục vụ cho công tác phòng, chống dịch Covid - 19. UBND xã đã chỉ đạo tổ cộng đồng phòng, chống dịch Covid - 19 thôn Vân Quật Đông trực ở cổng chính chợ để quét mã QR khi người dân vào chợ. Bên cạnh đó nhằm nâng cao nhận thức của người dân về quét mã QR tại các khu vực khi đến giao dịch.

Mặt khác, chợ Hương Phong ở thôn Vân Quật Đông là chợ nông thôn nên việc họp chợ vào thời gian cao điểm là từ 07 giờ đến 8 giờ 30 phút hằng ngày. Từ tình hình đó, UBND xã ghi nhận ý kiến phản ánh và giải quyết khi dịch Covid - 19 trên địa bàn được kiểm soát và đảm bảo công tác quản lý về  an ninh trật tự, vệ sinh môi trường khi Tổ quản lý chợ được kiện toàn.

UBND xã xin cảm ơn ý kiến tham gia của Ông/ Bà, rất mong mọi người dân tham gia đóng góp ý kiến xây dựng để Chính quyền địa phương thực hiện tốt nhiệm vụ được giao.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:18 08/02/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Trả lời không vào mục đích chính câu hỏi hay không nhận thức được câu hỏi như thế nào hay sao mà trả lời chung chung vậy. Mong quý ban ngành khi trả lời thì nên trả lời rõ ràng và đưa ra giải pháp cụ thể
CDTC (1) - 16:38 08/02/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18891905
Đang truy cập: 3228
Zalo: 0941260505