Phản ánh, kiến nghị
Xin hỏi về chính sách hỗ trợ đối với bệnh nhân covid.
Gia đình tôi 4 người nhiễm covid và đã điều trị khỏi bệnh tại trung tâm điều trị T3. Tôi có đọc và thấy nhiều bệnh nhân covid khỏi bệnh nhận được chi phí hỗ trợ F0. Bạn tôi cũng cùng cách ly tại khu điều trị T3 ra phường cung cấp đầy đủ giấy tờ đã nhận được hỗ trợ. Chúng tôi đến uỷ ban tại địa phương là xã Lộc An - huyện Phú Lộc hỏi về việc hỗ trợ thì được trả lời là chỉ hỗ trợ cho trẻ nhỏ và người già trên 80 tuổi.
Lượt xem: 2644
Ngày gửi: 11:08 14/01/2022
Hạn xử lý: 25/01/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã kiểm tra và trả lời như sau:

- Căn cứ Quyết định số 23/2021/QĐ-TTg ngày 07/07/2021 của Thủ tướng Chính phủ Quy định về việc thực hiện một số chính sách hỗ trợ người lao động và người sử dụng lao động gặp khó khăn do đại dịch COVID-19;

- Căn cứ Quyết định số 33/2021/QĐ-TTg ngày 06/11/2021 của Thủ tướng Chính phủ về sửa đổi, bổ sung một số điều của Quyết định số 23/2021/QĐ-TTg ngày 07/07/2021 của Thủ tướng Chính phủ quy định về việc thực hiện một số chính sách hỗ trợ người lao động và người sử dụng lao động gặp khó khăn do đại dịch COVID-19;

Theo nội dung phản ánh của Ông/Bà là gia đình tôi 04 người nhiễm Covid và đã điều trị khỏi bệnh tại Trung tâm điều trị T3 thuộc nhóm đối tượng được quy định tại Khoản 1 Điều 25 Quyết định số 23/2021/QĐ-TTg (sửa đổi, bổ sung theo Khoản 13 Điều 1 Quyết định số 33/2021/QĐ-TTg) thì đã được hỗ trợ tiền ăn mức 80.000 đồng/người/ngày được quy định tại Khoản 1 Điều 26 Quyết định 23/2021/QĐ-TTg.

Trường hợp gia đình Ông/Bà trong 04 người được điều trị khỏi, trong đó có trẻ em hoặc người cao tuổi, người khuyết tật được quy định tại Khoản 13 Điều 1 Quyết định số 33/2021/QĐ-TTg ngoài hỗ trợ tiền ăn mức 80.000 đồng/người/ngày thì sẽ được hỗ trợ thêm một lần mức 1.000.000 đồng/người theo Khoản 3 Điều 26 Quyết định số 23/2021/QĐ-TTg (sửa đổi, bổ sung theo Khoản 14 Điều 1 Quyết định số 33/2021/QĐ-TTg);

Vì vậy, nếu gia đình Ông/Bà thuộc đối tượng trên, đề nghị Ông/Bà liên hệ UBND xã Lộc An, huyện Phú Lộc để được hướng dẫn chi tiết về hồ sơ thủ tục.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:08 05/02/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
gia đình mình cũng bị COVID cả nhà cách ly tại T4, khi về có hỏi cán bộ Phường Kim Long thì được trả lời là năm 2022 ko còn hỗ trợ nữa. Có đúng ko vậy mn, ai biết trả lời giúp mình với
CDTC (1) - 07:09 06/02/2022
ngang 31/12/2021 thôi ạ. còn năm 2022 chưa có bộ qdinh
CDTC (5) - 20:37 06/02/2022
Sáng nay, ngày 06/02/2022, tôi thấy mất khứu giác và vị giác. Tôi đã đến trạm y tế phường Kim Long test và được báo kết quả "dương tính". Y tế phường có yc tôi viết bản cam kết và đưa kèm toa thuốc nhưng không có kèm thuốc. Vậy thuốc đó tôi phải tự mua hay sao! Tôi là giáo viên đã nghỉ hưu. Tôi đang sống một mình. Con tôi đã đi làm xa.
CDTC (2) - 14:42 06/02/2022
Dạ nhà con tự cách ly cả 4 người cũng phải tự nhờ người mua thuốc ạ. Chứ không được phát
CDTC (9) - 10:47 07/02/2022
phuòng bác còn được cho toa thuốc, chơ phuòng em tự test ra kết quả dương tính, tự ra khai báo và khai bảng cam kết tự điều trị. tự túc là hạnh phúc ạ
CDTC (11) - 22:17 09/02/2022
thì trấn phù Lộc có nhiều gia đình cách xuất viện về đã nộp thủ tục để xin được hỗ trợ cuối 2021.đ.nay không có thông tin
CDTC (4) - 20:21 06/02/2022
xã a Roàng
CDTC (6) - 22:15 06/02/2022
xin hỏi người nhiễm coronavirus đã khỏi bao giờ mới tiêm mũi ba
CDTC (8) - 10:16 07/02/2022
gia đình tôi cách ly tại nhà từ 15-25/1/2022 có được hổ trợ cách ly tại nhà không vậy
CDTC (10) - 19:46 07/02/2022
TYT phường mình thì F0 tự điều trị tại nhà test vẫn tốn phí. Không biết các phường khác thì sao ạ?
CDTC (12) - 18:54 28/02/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (10)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A22549 đậu đỗ không đúng nơi quy định, đậu ngay trước cổng...
07:49 26/06/2022
Rác thải nhiều ngày chưa được phía vệ sinh môi trường lấy, nhiều lần xe...
07:40 26/06/2022
Xe ô tô BKS 75A18995 đỗ không đúng quy định, đỗ nhiều giờ, cản trở giao...
07:28 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18880581
Đang truy cập: 7931
Zalo: 0941260505