Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi: Lãnh đạo thành phố Huế; Lãnh đạo phòng GD & ĐT thành phố Huế. Tình hình dịch bệnh tại thành phố Huế đang diễn biến phức tạp. Đa số các phường trên địa bàn tỉnh, thành phố đang ở cấp độ 3 (nguy cơ cao). Tuy nhiên theo Nghị định 128 của Chính phủ là các công việc vẫn tiếp tục và thích ứng an toàn, linh hoạt và kiểm soát hiệu quả dịch Covid-19. Trong đó có việc các học sinh quay trở lại trường học trực tiếp. Là một phụ huynh có 2 cháu đang theo học ở cấp tiểu học, chưa được tiêm mũi nào. Tôi cũng như nhiều phụ huynh khác rất lo lắng việc thời gian qua, nhiều trường hợp F0 đã đươc phát hiện sau test nhanh khi các cháu đi học trở lại. Phụ huynh chúng tôi rất quan ngại việc các cháu bị nhiễm bệnh và lây lan cho gia đình, trong đó có nhiều gia đình có ông, bà lớn tuổi và có bệnh nền. Vì vậy, tôi có góp ý về việc dạy và học như sau: đồng ý với việc các cháu THCS và THPT đã tiêm đủ 2 mũi đi học trực tiếp. Còn các cháu học sinh tiểu học đã kiểm tra học kỳ I xong và vì các cháu chưa tiêm mũi nào nên tổ chức cho các cháu học online trong thời gian này đến ra tết khi đến thời gian đi học trở lại, căn cứ vào tình hình dịch bệnh của địa phương để có kế hoạch tiếp theo cho phù hợp, đảm bảo công tác dạy học thích ứng an toàn, linh hoạt và kiểm soát hiệu quả dịch Covid-19. Rất mong Quý Lãnh đạo thành phố và Lãnh đạo Phòng GD & ĐT xem xét giải quyết. Trân trọng!
Lượt xem: 221
Ngày gửi: 10:36 14/01/2022
Hạn xử lý: 25/01/2022
Kết quả xử lý
Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà góp ý, Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Huế trả lời như sau:

Phòng Giáo dục và Đào tạo (thành phố cám ơn sự quan tâm của quý vị đến việc tổ chức dạy học của các trường trong tình hình dịch Covid-19.

Thực hiện Nghị định 128 của Thủ tướng chính phủ và chỉ đạo của lãnh đạo các cấp về thích ứng an toàn, linh hoạt và kiểm soát hiệu quả dịch Covid-19 trong tình hình mới các trường trên địa bàn Tỉnh Thừa Thiên Huế nói chung và Thành phố Huế nói riêng đã đón học sinh trở lại trường (trừ cấp học Mầm Non chưa tập trung học) để học trực tiếp sau một thời gian học trực tuyến và học qua truyền hình.

Để đón học sinh trở lại trường, thực hiện ý kiến chỉ đạo của Ban chỉ đạo phòng chống dịch Covid -19 các cấp, Phòng Giáo dục và Đào tạo đã hướng dẫn các Trường tiếp tục tuyên truyền Cán bộ, giáo viên, nhân viên và các em học sinh trong độ tuổi thực hiện tiêm phòng vắc xin theo quy định, đồng thời có kế hoạch tầm soát cho cán bộ giáo viên, nhân viên và học sinh 01 ngày trước khi đến trường. Phối hợp với phụ huynh học sinh để theo dõi, kiểm tra sức khỏe của học sinh từng buổi trước khi đến trường. Rà soát cơ sở vật chất, tổng dọn vệ sinh trường, lớp; bố trí đo thân nhiệt, sát khuẩn, quét mã QR tại cổng trường hằng ngày, thực hiện tốt 5K; có phương án phòng, chống dịch để tổ chức dạy học trực tiếp bảo đảm an toàn; khi có tình huống diễn biến dịch xảy ra, chủ động xử lý đúng quy định và cho học sinh nghỉ học trực tiếp, chuyển sang học trực tuyến hoặc qua truyền hình ở nhà để đảm bảo an toàn sức khỏe cho học sinh.

Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố chân thành cảm ơn góp ý của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được góp ý, phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:17 09/02/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (10)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A22549 đậu đỗ không đúng nơi quy định, đậu ngay trước cổng...
07:49 26/06/2022
Rác thải nhiều ngày chưa được phía vệ sinh môi trường lấy, nhiều lần xe...
07:40 26/06/2022
Xe ô tô BKS 75A18995 đỗ không đúng quy định, đỗ nhiều giờ, cản trở giao...
07:28 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18880280
Đang truy cập: 7740
Zalo: 0941260505