Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành phố Huế. Hình ảnh được chụp vào lúc 13h00 ngày 5/10/2022. Kính chuyển cơ quan chức năng kiểm tra xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 70
Ngày gửi: 16:21 05/10/2022
Hạn xử lý: 02/11/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra, xác minh, làm rõ và xin thông báo kết quả xử lý như sau: 

Lực lượng công an đã trinh sát nắm tình hình, phát hiện và xử lý trường hợp kích điện đánh bắt cá. Qua xác minh, phát hiện và mời làm việc đối với anh L.V.H, sinh năm 1980, trú phường Hương Vinh, thành phố Huế - là người đang thực hiện hành vi vi phạm nêu trên.

Qua quá trình làm việc, anh H đã thừa nhận mình là người thực hiện hành vi sử dụng kích điện để đánh bắt cá, khai thác thủy sản trái phép tại khu vực bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành phố Huế.

Công an thành phố đã tiến hành lập biên bản xử lý vi phạm hành chính đối với hành vi “ Sử dụng công cụ kích điện khai thác thủy sản trái phép đối với trường hợp sử dụng tàu cá có chiều dài lớn nhất dưới 12m” (quy định tại Điểm a, khoản 3, Điều 28 Nghị định 42/2019/NĐ-CP) và ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính, phạt tiền: 17.500.000 đồng. (Đính kèm QĐ xử phạt)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 16:41 03/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
(100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23462950
Đang truy cập: 3173
Zalo: 0941260505