Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng khai thác đất rừng phòng hộ để san lấp trên địa bàn thôn 6, xã Vinh Thanh, sau lưng tằm, từ đoạn cầu đường đắp về cầu Khe Rọ, đất cát bị lấy trong một thời gian dài nhưng chưa có cơ quan chức năng kiểm tra, ngăn chặn, đất bị khai thác lấn sâu vào rừng phòng hộ như hình ảnh đính kèm tiềm ẩn nguy cơ sau này, hình ảnh chụp vào ngày 08/9/2022. Kiến nghị cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý. Xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 26
Ngày gửi: 11:05 09/09/2022
Hạn xử lý: 20/09/2022
Kết quả xử lý
Xã Vinh Thanh

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND xã Vinh Thanh xin thông báo kết quả xử lý nhứ sau:

Từ đầu năm 2022, UBND xã đã ban hành kế hoạch số 01/KH-UBND ngày 21/01/2022 về việc xử lý khai thác cát trái phép trên địa bàn xã. Căn cứ kế hoạch trên, UBND xã đã xây dựng lịch tuần tra và đã phát hiện, bắt giữ 15 vụ lấy trộm cát trái phép, xử phạt với số tiền 33.000.000 đ.

Theo phản ánh ngày 09/9/2022 về việc kiến nghị kiểm tra hành vi lấy trộm cát tại khu vực rừng phòng hộ; qua kiểm tra thực thế có tình trạng xe trâu lấy trộm cát trái phép tại phần đất rừng sản xuất như đã phản ánh. Tuy nhiên, việc lấy trộm cát diễn ra lén lút vào ban đêm nên khó khăn trong việc bắt quả tang của lực lượng chức năng.

UBND xã sẽ chỉ đạo bộ phận địa chính, công an, xã đội thường xuyên tuần tra, mật phục, xử lý nghiêm các trường hợp lấy trộm cát trái phép theo quy định pháp luật.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới

Trân trọng!

Ngày xử lý: 16:59 20/09/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (146)
Phòng Cảnh sát Giao thông (65)
Công an Thành phố Huế (22)
(17)
(14)
(11)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đội cây xanh đô thị cưa cành (chống bão) nhưng không lấy hết các cành cây...
10:57 29/09/2022
Tại tuyến đường Lương Nhữ Hộc từ nhà số 2 đến số nhà 20, phường An Tây,...
10:46 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 02 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D139655...
10:02 29/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21757527
Đang truy cập: 6247
Zalo: 0941260505