Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị cơ quan chức năng xử lý các trường hợp phát tờ rơi quảng cáo gây ô nhiễm và mất mỹ quan đường phố trên các tuyến đường như Hai Bà Trưng, Nguyễn Huệ, Hùng Vương, Bến Nghé, tình trạng này xảy ra liên tục nhiều lần nhưng vẫn chưa có biện pháp xử lý dứt điểm, hình ảnh chụp vào sáng ngày 14/9/2022 tại đường Hai Bà Trưng, phường Vĩnh Ninh. Mong các cơ quan xem xét và có hình phạt để tuyên truyền răng đe. Xin cảm ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 57
Ngày gửi: 09:14 14/09/2022
Hạn xử lý: 12/10/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:      

Ngay sau khi nhận được phản ánh, Công an thành phố Huế đã chỉ đạo lực lượng tiến hành xác minh, làm rõ. Qua xác minh, làm việc với Bà N.T.T.T, là người trực tiếp nhét các tờ rơi vào xe máy, xe ô tô đang đỗ tại các tuyến đường Hai Bà Trưng. Bà T. được các công ty thuê phát tờ rơi cho các khách hàng đang ngồi uống cà phê, do còn một số tờ rơi nên bà T. đã nhét vào các ô tô, xe máy trên tuyến đường Hai Bà Trưng.

Hiện bà T. đã khắc phục đi nhặt các tờ rơi quảng cáo tại tuyến đường Hai Bà Trưng và nhận thức hành vi trên gây ảnh hưởng đến môi trường và mỹ quan đô thị thành phố.

Cơ quan Công an đã tiến hành nhắc nhở và cho cam đoan, cam kết chấm dứt hành vi trên, không tái phạm và yêu cầu bà T. thực hiện đúng quy định của pháp luật. (Đính kèm bản cam đoan)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:26 11/10/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (389)
Công an Thành phố Huế (106)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
(13)
VTVcab tại Huế (11)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
(100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11h09 phút ngày 30/11/2022, trên đoạn đường từ ngã tư Đặng Huy...
13:10 30/11/2022
Tình hình rác thải ô nhiễm tại KQH phường Hương Long. Tại khu quy hoạch...
12:52 30/11/2022
Con đường chính duy nhất của nhiều hộ dân tại thôn An Sơn, Xã Lộc Sơn,...
12:07 30/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23539986
Đang truy cập: 7470
Zalo: 0941260505