Phản ánh, kiến nghị
Tệ nạn chích ma túy vẫn tiếp diễn tại kiệt 177b Nhật Lệ, Thuận Lộc. Kính mong cơ quan chức năng thu dọn vệ sinh các kim tiêm và có phương án xử lý các đối tượng tại khu vực này. Thiết bị chiếu sáng, camera an ninh nhưng các đối tượng vẫn lui tới tiêm chích gây mất an toàn cho khu phố, ảnh chụp ngày 26/9/2022. Xin cảm ơn
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 58
Ngày gửi: 09:14 26/09/2022
Hạn xử lý: 07/10/2022
Kết quả xử lý
Phường Thuận Lộc; Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Thuận Lộc và Công an tỉnh xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường Thuận Lộc:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã giao Công an phường tăng cường biện pháp theo dõi, thường xuyên kiểm tra trong khu vực này, để tránh xảy ra các tệ nạn xã hội, đảm toàn an ninh trật tự cho người dân sống trong khu vực. Vận động tổ dân phố 8 cùng bà con tại kiệt 177b Nhật Lệ thu dọn vệ sinh các kim tiêm tại kiệt.

Đồng thời khi phát hiện hành vi vi phạm, đề nghị mọi người dân báo ngay cho Công an phường Thuận Lộc theo số điện thoại: 0234.3522.558 để được xử lý kịp thời. UBND phường giao trách nhiệm cho Công an khu vực tăng cường biện pháp theo dõi, thường xuyên kiểm tra trong khu vực này để tránh xảy ra các tệ nạn xã hội, đảm toàn an ninh trật tự cho người dân sống trong khu vực.

Công an tỉnh:

Ngay sau khi nhận được phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, cụ thể như sau:

Công an thành phố đã chỉ đạo Đội Cảnh sát điều tra tội phạm về Ma túy phối hợp Công an phường Thuận Lộc tiến hành kiểm tra, xử lý. Qua đó, đã tham mưu chính quyền địa phương huy động lực lượng tiến hành thu gom kim tiêm tại khu vực kiệt 177b Nhật Lệ, Thuận Lộc; huy động lực lượng tiến hành tuần tra, mật phục thường xuyên để kịp thời phát hiện, bắt giữ các đối tượng tụ tập xung quanh khu vực này để chích hút ma túy, đồng thời vận động các hộ dân xung quanh kịp thời thông báo nếu phát hiện ra các đối tượng sử dụng ma túy.

Qua theo dõi của lực lượng trinh sát, được biết vào các buổi tối khuya thường có các đối tượng thanh niên lạ mặt đến dừng xe để tiêm chích ma túy xong rồi đi ngay. Đến nay, qua theo dõi lực lượng công an chưa phát hiện ra đối tượng trên để xử lý theo quy định của pháp luật.

Trong thời gian tới, Công an thành phố tiếp tục chỉ đạo các lực lượng nghiệp vụ tăng cường công tác tuần tra, kiểm soát tại khu vực kiệt các kiệt tuyến Nhật Lệ, kịp thời phát hiện, bắt giữ các đối tượng có hành vi sử dụng trái phép chất ma túy nhằm răn đe, tuyên truyền, xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật và cập nhật kết quả đến người dân.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 11:22 03/11/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
tuyệt vời
CDTC (1) - 11:50 03/11/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (389)
Công an Thành phố Huế (165)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
(13)
VTVcab tại Huế (11)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11h09 phút ngày 30/11/2022, trên đoạn đường từ ngã tư Đặng Huy...
13:10 30/11/2022
Tình hình rác thải ô nhiễm tại KQH phường Hương Long. Tại khu quy hoạch...
12:52 30/11/2022
Hộ gia đình (chưa có số nhà) ở cạnh nhà 29/69 Lê Ngô Cát, phường Thủy Xuân...
10:20 30/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23538332
Đang truy cập: 6997
Zalo: 0941260505