Phản ánh, kiến nghị
Điểm giữ xe học sinh tự phát tại 98 Nguyễn Chí Thanh, tổ 12, phường Gia Hội, TP Huế, gần trường trung học Gia Hội gây mất an ninh trật tự và an toàn giao thông, giữ nhiều xe phân khối lớn và tạo điều kiện cho học sinh trốn học tụ tập chơi bời tạo nên nhiều hệ lụy ảnh hưởng đến tương lai các con em học sinh. Đề nghị cơ quản lý xem xét và có biện pháp xử lý. Clip được quay ngày 14/9/2022.
Lượt xem: 35
Ngày gửi: 14:17 14/09/2022
Hạn xử lý: 23/09/2022
Kết quả xử lý
Phường Gia Hội

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Gia Hội xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã kiểm tra thực tế tại 98 Nguyễn Chí Thanh. Hiện gia đình bà Trần Thị Thanh Thúy có hoạt động giữ xe như thông tin phản ánh. Ngày 21/9/2022, UBND phường đã có giấy mời bà Thúy đến tại trụ sở UBND phường để làm việc. Tại buổi làm việc, UBND phường yêu cầu bà Thúy phải lập các thủ tục xin phép hoạt động kinh doanh theo quy định trong thời gian 30 ngày và thông báo cho UBND phường để theo dõi.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:39 21/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
phải đình chỉ hoạt động đến khi có đầy đủ giấy tờ mà cơ quan chức năng cấp phép thì cho phép hoạt động. Điểm giữ xe vẫn hoạt động chiều hôm nay, nếu chờ đợi cơ quan chức năng cấp phép mà trong thời gian chờ đợi vẫn tiến hành hoạt động mà có xảy ra cháy nổ hoả hoạn thì ai chịu trách nhiệm. Nếu giá đình tôi ở trước cổng trường thì tôi xin chấp nhận, chứ tôi ở xa trường gần 100m mà ngày nào cũng chứng kiến sự việc học sinh trường PTTH Gia Hội tụ tập trước mặt nhà tôi gây ồn ào và có nhiều hình ảnh nhạy cảm, ảnh hưởng đến cuộc sống gia đình và con trẻ đang tuổi lớn. Giữ xe treo giá công khai 3000đ , ai cho phép qui định đó đối với học sinh Đề nghị cơ quan quản lý xem xét, giải quyết triệt để. Ban giám hiệu nhà trường PTTH Gia Hội phải có trách nhiệm cho sự việc này
CDTC (1) - 18:54 21/09/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (146)
Phòng Cảnh sát Giao thông (65)
Công an Thành phố Huế (22)
(17)
(14)
(11)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đội cây xanh đô thị cưa cành (chống bão) nhưng không lấy hết các cành cây...
10:57 29/09/2022
Tại tuyến đường Lương Nhữ Hộc từ nhà số 2 đến số nhà 20, phường An Tây,...
10:46 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 02 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D139655...
10:02 29/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21758719
Đang truy cập: 6791
Zalo: 0941260505