Phản ánh, kiến nghị
Đây là căn nhà người dân xây dựng trên con đường vào lối cổng sau hồ Thuỷ Tiên, tại thôn Cư Chánh 1, xã Thuỷ Bằng, thị xã Hương Thuỷ (đường vào nhà hàng Làng An Việt đi lên), khi xây dựng nhà đã vượt quá chỉ giới xây dựng, chưa dừng ở chỗ đó họ lại còn làm hàng rào lấn chiếm đường. Đề nghị chính quyền địa phương xã Thuỷ Bằng khẩn trương vào cuộc xử lý và đề nghị chính quyền thị xã tăng cường các giải pháp quản lý xây dựng tại khu vực này. Đặc biệt, cần cắm mốc giới đường đi để nhân dân tuân thủ và tạo hành lang để xây dựng con đường nông thôn mới khang trang hơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 441
Ngày gửi: 15:11 02/12/2020
Hạn xử lý: 16/12/2020
Kết quả xử lý
Xã Thủy Bằng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Thủy Bằng kiểm tra và trả lời như sau:

Vào lúc 8h00 ngày 25/12/2020 Ủy ban nhân dân xã Thủy Bằng đã chỉ đạo cán bộ Địa chính – Xây dựng phối hợp với BQL thôn Cư Chánh 1 mời ông Thân Bá Định là người xây dựng công trình trên đến tại thực địa để tiến hành kiểm tra.

Qua kiểm tra, đối chiếu số liệu đo đạc bản đồ lưu tại xã với số liệu đo đạc thực tế tại giấy chứng nhận Quyền sử dụng đất đã được cấp cho ông Thân Bá Định. Phần xây dựng nhà, xây tường rào của ông Định không lấn chiếm vào hiện trạng đường đi chung của xóm. (Đính kèm biên bản làm việc)

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 16:29 07/01/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đất nhà đã có thổ cư.không lấn chiếm hành lan.không che khuất tầm nhìn.đề nghị xem xét lại những phản ánh này.cán bộ đâu rãnh.nên khởi kiện ngược lại tội vu khống
CDTC (1) - 13:09 27/01/2021
chụp cái thẻ đỏ.nếu nằm trong chỉ giới lập bb tháo gỡ.ngoài chỉ giới kiện vì cái tội vu không
CDTC (1) - 11:17 29/03/2021
đề nghị kiểm tra giấy CNQSDĐ của ông Định phần đất xây dựng có vi phạm không
CDTC (2) - 16:46 29/03/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
UBND Thành phố Huế (3)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 44 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G137395...
11:23 09/08/2022
Vào lúc 16 giờ 28 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G123994...
11:13 09/08/2022
Vào lúc 16 giờ 08 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75B117827...
11:04 09/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20002233
Đang truy cập: 10868
Zalo: 0941260505