Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh Huế.
Tôi xin phản ảnh trường hợp vi phạm xây dựng của 1 cá nhân tại thôn Cư Chánh I Xã Thủy Bằng Thị Xã Hương Thủy như sau:
Thửa đất trong ảnh mà tôi cung cấp cho quý Trung tâm đã được Công ty truyền tải điện và Ủy Ban Thị Xã Hương Thủy đền bù và thu hồi cho 1 hộ dân vì nằm trong hành lang lưới điện. Hộ dân này đã nhận đền bù tái định cư và giao mặt bằng cho nhà nước quản lý.
Tuy nhiên mới đây có 1 cá nhân ( tên Thọ) tự ý triển khai xây dựng và trồng cây trên đúng ngay thửa đất đã bị thu hồi để kinh doanh và sản xuất. Người này tự xưng là đã thuê lại thửa đất này của Ủy Ban xã và đã được cấp phép xây dựng (theo lời Ông Thọ) việc triển khai xây dựng trên chúng tôi không thấy bất kỳ cơ quan nào kiểm tra trong khi một số hộ dân khác nằm trong khu vực hành lang lưới điện nếu sữa chữa nhà hoặc trồng cây sẽ bị ngăn chặn.
Vì vậy tôi đại diện những người dân trú tại khu vực cung cấp thông tin và hình ảnh để quý các cơ quan kiểm tra xem xét. (vị trí thửa đất số 128 tờ bản đồ 05 tọa lạc tại Thôn Cư Chánh I Xã Thủy Bằng, thị Xã Hương Thủy )
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 203
Ngày gửi: 11:44 27/08/2020
Hạn xử lý: 08/09/2020
Kết quả xử lý
Xã Thủy Bằng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Thủy Bằng kiểm tra và trả lời như sau:

Vào ngày 04/9/2020 Ủy ban nhân dân xã Thủy Bằng phối hợp với Đội Quản lý vận hành lưới điện cao thế do ông Trần Hữu Sơn đại diện tiến hành làm việc với ông Ngô Ưng Thọ, lập biên bản hiện trường (có biên bản đính kèm). Đến ngày 28/9/2020 ông Ngô Ưng Thọ có bản cam kết bảo vệ an toàn lưới điện cao áp (có bản cam kết đính kèm). Theo thông báo số 203/ĐTC-TH ngày 28/09/2020 về việc phòng tránh tai nạn cho người và phương tiện dưới khoản cột C248-C250 đường dây 110kV Huế - Đông Hà thì hiện nay ông Ngô Ưng Thọ chỉ mới tháo dỡ một phần hàng rào lưới B40 để tạo lối đi cho đơn vị quản lý vận hành lưới điện kiểm tra, bảo dưỡng, sửa chữa thiết bị tại cột C249 còn số cây trồng sát cột chưa được di dời theo như cam kết trong biên bản với lý do nắng nóng chưa di dời được nên ông hứa sẽ di dời ngay khi thời tiết thuận lợi chậm nhất đến ngày 18/11/2020 (có thông báo đính kèm). Trong thời gian ông Thọ cam kết UBND xã Thủy Bằng tiếp tục chỉ đạo cán bộ chuyên môn phối hợp với Đội quản lý vận hành lưới điện cao thể đôn đốc, theo dõi việc thực hiện của ông Thọ. Quá thời hạn trên mà ông Thọ không thực hiện theo cam kết UBND xã Thủy Bằng sẽ phối hợp với các cơ quan chức năng có thẩm quyền xử lý theo quy định.

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/5
1
2
3
4
5
Ngày xử lý: 10:27 15/10/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hiện nay ô Thọ không những không tháo dỡ mà đã cho xây dựng kiên cố nhà xưởng bê tông cốt thép..bó tay với chính quyền..
CDTC (1) - 08:42 04/03/2021
Ông/Bà vui lòng gửi ảnh hoặc clip hiện trạng vẫn chưa được xử lý ở chức năng tương tác tại địa chỉ https://tuongtac.thuathienhue.gov.vn/ để cơ quan chức năng có cơ sở kiểm tra và xử lý thông tin phản ánh của Ông/Bà. Trân trọng./.
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 08:43 30/03/2021
chỉ nên trả lời với dân là về diện tích, quy mô xây dựng, quy, hàng làng an toàn... có hợp pháp không. Đừng để tạo thêm dư luận
CDTC (2) - 17:00 29/03/2021
nên làm rõ vấn đề này do ảnh hưởng đến hành lang an toàn lưới điện cao thế
CDTC (3) - 18:05 09/05/2021
chuẩn bị lợp
CDTC (4) - 21:53 22/05/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị sửa chữa lại loa thông báo của phường Hương Chữ, TX Hương Trà,...
18:41 27/09/2021
Rất nhiều bóng đèn chiếu sáng tại đối diện lô B78, khu đô thị mới Mỹ Thượng,...
18:30 27/09/2021
Tôi ở tổ 9, khu vực 3, phường Tây Lộc có một số thắc mắc về việc tiêm vắc...
17:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5629283
Đang truy cập: 7133
Zalo: 0941260505